தமிழ்நாடு

இன்று அனைவரது செல்போனிலும் திடீரென அபாய ஒலி வர காரணம் என்ன? : உங்கள் அச்சத்திற்கான விளக்கம் இங்கே!

பேரிடர் காலங்களில் பொதுமக்களை பாதுகாக்கும் வகையில் செல் ஒலிபரப்பு எச்சரிக்கை என்ற புதிய திட்டத்தை சோதனை அடிப்படையில் தமிழ்நாடு அரசு இன்று தொடங்கியுள்ளது.

இன்று அனைவரது செல்போனிலும் திடீரென அபாய ஒலி வர காரணம் என்ன? :  உங்கள் அச்சத்திற்கான விளக்கம் இங்கே!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Updated on

தமிழ்நாடு மாநில பேரிடர் மேலாண்மை ஆணையமும், தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை ஆணையமும் ஒன்றிய அரசின் தொலைத்தொடர்பு துறையுடன் இணைந்து, பேரிடர்களின் போது அவசரகால தகவல்தொடர்புகளை மேம்படுத்தவும், பொதுமக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வை உறுதிப்படுத்தவும் “செல் ஒலிபரப்பு எச்சரிக்கை” சோதனை ஒட்டத்தை இன்று நடந்து வருகிறது.

கடுமையான வானிலை எச்சரிக்கைகள் (எ.கா., சுனாமி, மழை, வெள்ளம், பூகம்பம் போன்றவை) பொதுப் பாதுகாப்புச் செய்திகள், வெளியேற்ற அறிவிப்புகள் மற்றும் பிற அவசரகால எச்சரிக்கைகளை வழங்க “செல் ஒலிபரப்பு எச்சரிக்கை” பயன்படுத்தப்பட உள்ளது. இத்தொழில்நுட்பம் பேரிடர் எச்சரிக்கை தகவல்கள், சாத்தியமான அச்சுறுத்தல்கள் மற்றும் நெருக்கடியான சூழ்நிலைகளை பொதுமக்களுக்கு உரிய நேரத்தில் பரவலாக தெரிவிக்க பயன்படுத்தப்பட உள்ளது.

பொதுமக்களின் பாதுகாப்பில் தொடர்ச்சியான உறுதிப்பாட்டில் உள்ள தமிழ்நாடு மாநில பேரிடர் மேலாண்மை ஆணையம், ஒவ்வொரு தொலைத்தொடர்பு சேவை வழங்குநரிடமும் “செல் ஒலிபரப்பு எச்சரிக்கை” அமைப்பின் சோதனையினை இன்று தமிழ்நாடு மற்றும் புதுச்சேரி யூனியன் பிரதேசத்தில் நடத்தப்பட்டு வருகிறது.

இன்று அனைவரது செல்போனிலும் திடீரென அபாய ஒலி வர காரணம் என்ன? :  உங்கள் அச்சத்திற்கான விளக்கம் இங்கே!

சோதனைக் காலத்தில், பொதுமக்களின் செல்போன்களில் அவசர எச்சரிக்கைகள் பெறப்படும். இந்த விழிப்பூட்டல்கள் திட்டமிட்ட சோதனைச் செயல்பாட்டின் ஒரு பகுதியாகும் என்றும், உண்மையான அவசரநிலையைக் குறிக்கவில்லை என்றும் தெரிவிக்கப்படுகிறது. இந்த சோதனை ஓட்டத்தால் பொதுமக்கள் அச்சமடையத் தேவையில்லை இதற்கு எதிர்வினை ஆற்ற வேண்டாம் என்று பொதுமக்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

அதன்படி அனைவரது செல்போன்களுக்கும் பேரிடர் குறித்த மெசேஜ் அனுப்பப்பட்டு வருகிறது. அப்படி அனுப்பும்போது செல்போன் திடீரென அபாய ஒலி எழுகிறது. இதனால் தங்களது செல்போனில் திடீரென அபாய ஒலி எழுந்தால் அச்சப்பட வேண்டாம்.

banner

Related Stories

Related Stories