அரசியல்

மோடி மீண்டும் ஆட்சிக்கு வந்தால் அக்பர்பூர் பெயர் மாற்றப்படும் : யோகி ஆதித்யநாத் பிரச்சாரத்தால் அதிர்ச்சி!

உத்தரபிரதேசத்தில் அக்பர்பூர் என்ற நகரின் பெயரை மாற்றுவோம் என பாஜக முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் கூறியுள்ளார்.

மோடி மீண்டும் ஆட்சிக்கு வந்தால் அக்பர்பூர் பெயர் மாற்றப்படும் : யோகி ஆதித்யநாத் பிரச்சாரத்தால் அதிர்ச்சி!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

மோடி தலைமையிலான பாஜக அரசு ஆட்சிக்கு வந்ததில் இருந்தே தினந்தோறும் சிறுபான்மை மக்கள் மீது தாக்குதல் தொடுக்கப்பட்டு வருகிறது. CAA போன்ற கொடூர சட்டங்களை கொண்டு வந்து சிறுபான்மை மக்களை இந்தியாவில் இருந்து தனிமைப்படுத்துவதற்கான முயற்சியில் பாஜக ஈடுபட்டுள்ளது.

இது ஒருபுறம் என்றால் மற்றொருபுறம் மத உணர்வுகளைத் தூண்டி இந்துத்வ கும்பல் வன்முறைகளைக் கட்டவிழ்த்து விட்டுள்ளது. பாஜக ஆளும் மத்திய பிரதேசம், உத்தர பிரதேசம் போன்ற மாநிலங்களில்தான் மத மோதல்கள் அதிகமாக இருக்கும். ஆனால் தற்போது பாஜக இல்லாத மாநிலங்களிலும் மத மோதல்கள் மோதல்கள் ஏற்பட்டுள்ளது.

பாஜகவால் மக்களுக்கு ஏற்பட்ட நன்மைகள் என்று சொல்ல ஏதும் இல்லாத நிலையில், தொடர்ந்து இந்து - இஸ்லாம் வெறுப்புணர்வை தூண்டி வருகிறது. அதன் ஒரு பகுதியாக இஸ்லாமிய பெயரில் அமைந்துள்ளார் நகரங்களின் பெயர்களை பாஜக அரசு மாற்றி வருகிறது.

மோடி மீண்டும் ஆட்சிக்கு வந்தால் அக்பர்பூர் பெயர் மாற்றப்படும் : யோகி ஆதித்யநாத் பிரச்சாரத்தால் அதிர்ச்சி!

அந்த வகையில் தற்போது உத்தரபிரதேசத்தில் அக்பர்பூர் என்ற நகரின் பெயரை மாற்றுவோம் என பாஜக முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் கூறியுள்ளார். நாடாளுமன்ற தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் போது பேசிய அவர், "அக்பர்பூர் பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் ஐந்து உறுதிமொழிகளுக்கு இணங்க உ.பி.யின் அக்பர்பூரின் பெயர் மாற்றம் செய்யப்படும்.

காலனித்துவத்தின் அனைத்து தடையங்களும் இந்தியாவிலிருந்து அகற்றப்பட வேண்டும் என்பதே பிரதமரின் விருப்பம். அந்த வகையில் மூன்றாவது முறையாக வெற்றி பெற்று மோடி ஆட்சிக்கு வரும் நிலையில் இந்த உறுதி மொழி நிறைவேற்றப்பட்டு நமது பாரம்பரியம் காக்கப்படும்" என்று கூறியுள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories