உலகம்

Pixel 6a முதல் Pixel Watch வரை.. Google அடுத்தடுத்து வெளியிடப்போகும் புதிய அம்சங்கள் : முழு விபரம் இதோ !

உலகின் மிகப்பெரிய நிகழ்வான Google I/O நிகழ்வு 2022 மே11 தொடங்கி இரண்டு நாட்கள் நடைபெற்றது.

Pixel 6a முதல்  Pixel Watch வரை.. Google அடுத்தடுத்து வெளியிடப்போகும் புதிய அம்சங்கள் : முழு விபரம் இதோ !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Updated on

ஒவ்வொரு ஆண்டும் கூகுள் நிறுவனம் தனது புதிய தயாரிப்புகள், புதிய கேட்ஜெட்களை அறிமுகம் செய்வதற்கும், தற்போது நடந்துக் கொண்டிருக்கும் பணிகளைப் பற்றி விவாதிக்கவும், Google I/O நிகழ்வை நடத்தி வருகிறது. அந்த வகையில், இந்த வருடம் ஷோர்லைன் ஆம்பிதியேட்டரில் (Shoreline Amphitheatre) இந்நிகழ்வு நடைபெற்றது.இதில் கூகுள் தனது பல தயாரிப்புகளை காட்சிப்படுத்தியது.

கூகுள் நிறுவனத்திடம் இருந்து பெரிதும் எதிர்ப்பார்க்கப்பட்ட Pixel 6a ஸ்மார்ட்போன், Pixel Buds Pro,Pixel Smart Watch,Pixel 7 சீரிஸ் போன், Android 13 இன் அடுத்த பீட்டா பதிப்பு, Tablet மற்றும் அதன் மென்பொருள் சேவைகளான Maps, Search, Translate மற்றும் Chrome போன்ற பல தயாரிப்புகளைப் பயனர்களின் பார்வைக்கு கொண்டு வந்தது. அந்த நிறுவனம் வெளியிட்ட பட்டியலை விரிவாக பார்ப்போம்.

கூகுள் பிக்சல் 6a (Pixel 6a)

Pixel 6a என்பது நிறுவனத்தின் சமீபத்திய மலிவு விலை Pixel போன் ஆகும். அதிக விலையுள்ள Pixel 6 போன்களில் இருக்கும் அதே டென்சர் சிப்பையே இது பயன்படுத்துகிறது. உதாரணமாக, Pixel 6a இன் 6.1-இன்ச் OLED டிஸ்ப்ளே 60Hz புதுப்பிப்பு வீதம் மற்றும் அதன் 12.2-மெகாபிக்சல் கேமராவில் சிக்கியுள்ளது.

Pixel 6a இன் விலை தோராயமாக ரூ. 35,000 மற்றும் இது ஜூலை மாதம் அமெரிக்காவில் விற்பனைக்கு வரும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது. Pixel 6a இன் இந்திய வெளியீடு உறுதிசெய்யப்பட்டது ஆனால் இன்னும் திட்டமிடப்படவில்லை.

பிக்சல் வாட்ச் ( Pixel Watch)

பிக்சல் வாட்ச்சின் பல மாத வதந்திகள் பிறகு, இந்த நிகழ்வில் Google முதல் பிக்சல் வாட்சை காட்சிப்படுத்தியது.ஆனால் அது வெறும் அறிவிப்பாகவே இருந்தது. இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் பிக்சல் 7 தொடருடன் பிக்சல் வாட்ச் வரும் என்று கூகிள் தெரிவித்துள்ளது. .

பிக்சல் பட்ஸ் ப்ரோ ( Pixel Buds Pro)

கூகிளின் பிக்சல் பட்ஸ் அதன் போட்டியாளர்களான ஆப்பிள் மற்றும் சாம்சங் மூலம் தங்கள் பிரீமியம் தரத்தைப் பெற முயற்சித்துள்ளது. Pixel Buds Pro தனிப்பயன் சிப்பைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் ஒரே நேரத்தில் இரண்டு சாதனங்களுடன் இணைக்க அனுமதிக்கும் மல்டிபாயிண்ட் புளூடூத் சப்போர்ட்டைக் கொண்டுள்ளது.

பிக்சல் டேப்லெட் ( Pixel Tablet)

கூகுள் கடைசி பிக்சல் டேப்லெட் செயல்பாட்டை நிறுத்திய பிறகு, பல ஆண்டுகளுகள் கழித்து மீண்டும் டேப்லெட் சேவையை தொடங்க தயாராக உள்ளது. மேலும் 2023 ஆம் ஆண்டில் வெளியிடத் திட்டமிட்டுள்ள உயர்நிலை பிக்சல் டேப்லெட்டின் வேலைகள் நடந்து வருவதாகவும் கூறப்பட்டுள்ளது.

Pixel 6a முதல்  Pixel Watch வரை.. Google அடுத்தடுத்து வெளியிடப்போகும் புதிய அம்சங்கள் : முழு விபரம் இதோ !

ஏஆர் கண்ணாடிகள் (Smart Glass)

கடந்த சில ஆண்டுகளாக கூகுள் கிளாஸ் மற்றும் அதன் தொடர்ச்சியான பதிப்புகளை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.ஆனால் இந்த முறை கூகுள் மெட்டாவேர்ஸில் கவனம் செலுத்தி புதிய அணுகுமுறையை எடுக்க விரும்புகிறது, குறிப்பாக இப்போது மெட்டா (முன்பு பேஸ்புக்) மற்றும் ஸ்னாப் (முன்னர் ஸ்னாப்சாட்) ஆகியவை முன்னேறி வருகின்றன.இந்த நிகழ்வில் கூகுள் காட்டிய டெமோ, அதன் வரவிருக்கும் ஸ்மார்ட் கண்ணாடிகள் மாற்றும் போது நேரலையில் மொழிபெயர்க்க முடியும் என்பதைக் காட்டியது.

கூகுள் வாலட் (Google Wallet)

கூகுள் அதன் வாலட் செயலியை புதுப்பித்துள்ளது, ஆனால் இந்த முறை இது உங்கள் வங்கி கணக்குக்களை சேமிப்பதற்கான இடமாக மட்டுமல்லாமல், உங்கள் பாஸ்கள், உறுப்பினர், தடுப்பூசி பதிவுகள், பாஸ்போர்ட்கள் மற்றும் பிற ஐடிகளையும் சேமிக்கும்.

கூகிள் மொழிபெயர்ப்பு: ( Google Translate)

கூகுள் தனது மிகவும் பிரபலமான மொழியாக்க சேவையில் மேலும் பல மொழிகளைச் சேர்க்கிறது. புதிய மொழிகளில் அசாமிஸ், போஜ்புரி, சமஸ்கிருதம் மற்றும் டோக்ரி உட்பட 20 மொழிகள் அடங்கும். இந்த புதிய மொழிகள், ஜீரோ-ஷாட் மெஷின் டிரான்ஸ்லேஷனைப் பயன்படுத்தி சேர்க்கப்பட்டுள்ளன என்று கூகுள் கூறியது.

கூகுள் நிறுவனம் வெளியிட்டுள்ள இத்தகைய புதிய சாதனங்கள் பற்றிய அறிவிப்பு பொதுமக்களிடையே மிகப்பெரிய வரவேற்பைப் பெற்றுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories