உலகம்

2,000 ஆண்டுகள் பழமையான பூனை வடிவத்திலான மலைப்பாதை... பெரு நாட்டில் தொல்பொருள் ஆய்வாளர்கள் கண்டுபிடிப்பு!

சுமார் 120 அடி நீளம் கொண்ட இந்த மலைப்பாதை இயற்கைச் சீற்றங்கள் மற்றும் கால மாற்றத்தின் காரணமாக மறைந்து போயுள்ளது.

2,000 ஆண்டுகள் பழமையான பூனை வடிவத்திலான மலைப்பாதை... பெரு நாட்டில் தொல்பொருள் ஆய்வாளர்கள் கண்டுபிடிப்பு!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
kalaignar seithigal
Updated on

தெற்கு அமெரிக்காவில் உள்ள பெரு நாடு, பழங்கால நாகரீகத்தில் சிறந்து விளங்கும் நாடு. மச்சு பிச்சு போன்ற உலகின் பாரம்பரிய சின்னங்களைக் கொண்ட நாடு, இதற்கு மேலும் சிறப்பு சேர்க்கும் வகையில் பெருவியன் தொல்பொருள் ஆராய்ச்சியாளர்கள் நாட்டின் புகழ்பெற்ற நாஸ்கா லைன்ஸ் யுனெஸ்கோ பாரம்பரிய தளத்தின் ஒரு சிறிய ஆய்வு செய்யப்பட்ட பகுதியில் 37 மீட்டர் நீளமுள்ள பூனை வடிவிலான பாதையை கண்டுபிடித்துள்ளனர். இது 2,000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பானது எனக் கூறப்படுகிறது.

2,000 ஆண்டுகள் பழமையான பூனை வடிவத்திலான மலைப்பாதை... பெரு நாட்டில் தொல்பொருள் ஆய்வாளர்கள் கண்டுபிடிப்பு!

நீளமான உடல், கோடிட்ட வால் மற்றும் தலையில் தனித்துவமான கூர்மையான காதுகளால் ஆன இந்த உருவம், ஹம்மிங் பறவை, சிலந்தி மற்றும் மனிதனை உள்ளடக்கிய சில பிரபலமான புள்ளிவிவரங்களை முன்வைக்கிறது என்று நாட்டின் கலாச்சார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

தலைநகர் லிமாவுக்கு அருகே உள்ள மலையில் சுமார் 2,000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இந்த பிரம்மாண்ட அளவிலான பூனையின் வடிவம் செதுக்கப்பட்டிருக்கலாம் எனக் கலாச்சார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

2,000 ஆண்டுகள் பழமையான பூனை வடிவத்திலான மலைப்பாதை... பெரு நாட்டில் தொல்பொருள் ஆய்வாளர்கள் கண்டுபிடிப்பு!

சுமார் 120 அடி நீளம் கொண்ட இந்த மலைப்பாதை இயற்கைச் சீற்றங்கள் மற்றும் கால மாற்றத்தின் காரணமாக மறைந்து போயுள்ளது. இதனை ஆராய்ச்சி ஒன்றிற்காகச் சுத்தம் செய்யும்போது தொல்பொருள் ஆய்வாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

banner

Related Stories

Related Stories