தமிழ்நாடு

+2 பொதுத்தேர்வு.. 94% மாணவர்கள் தேர்ச்சி.. முதல் மூன்று இடத்தை பிடித்த மாவட்டங்கள் என்னென்ன தெரியுமா ?

12-ம் வகுப்பு பொதுத்தேர்வில் 94% மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளதாக பள்ளிக்கல்வித்துறை அமைச்சர் அன்பில் மகேஸ் அறிவித்துள்ளார்.

+2 பொதுத்தேர்வு.. 94% மாணவர்கள் தேர்ச்சி.. முதல் மூன்று இடத்தை பிடித்த மாவட்டங்கள் என்னென்ன தெரியுமா ?
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
KL Reshma
Updated on

ஆண்டுதோறும் 10, 11 மற்றும் 12-ம் வகுப்பு பயிலும் பள்ளி மாணவர்களுக்கு பொதுத்தேர்வு நடைபெறுவது வழக்கம். அந்த வகையில் 12-ம் வகுப்புக்கான இந்த 2022 - 2023 கல்வியாண்டின் பொதுத்தேர்வு கடந்த மார்ச் 13ம் தேதி முதல் ஏப்ரல் 3ம் தேதி வரை நடைபெற்றது. மகிழ்ச்சியுடன் தேர்வு எழுதி முடித்து விட்டு தங்களது முடிவுக்காகக் காத்துக் கொண்டு இருக்கிறார்கள்.

+2 பொதுத்தேர்வு.. 94% மாணவர்கள் தேர்ச்சி.. முதல் மூன்று இடத்தை பிடித்த மாவட்டங்கள் என்னென்ன தெரியுமா ?

மேலும் மாணவர்கள் தங்களது உயர் கல்வி குறித்துப் பெற்றோர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுடன் ஆலோசனை நடத்தி வருகின்றனர். அது மட்டுமின்றி சில மாணவர்கள் மருத்துவம் படிப்பதற்காக நீட் தேர்வுக்கு விண்ணப்பித்துள்ளனர். இதனிடையே 12-ம் வகுப்புக்கான பொதுத்தேர்வு முடிவுகள் மே 5-ம் தேதி வெளியாகும் என முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

ஆனால் நீட் தேர்வு மே 7-ம் தேதி நடைபெற்றதால், 12-ம் வகுப்பு பொதுத் தேர்வு முடிவுகள் வெளியீட்டுத் தேதி மே 8-ம் தேதி வெளியாகும் என்று அதிகாரபூர்வமாக அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. அதன்படி இன்று காலை தமிழ்நாட்டில் 12-ம் வகுப்பு பொதுத்தேர்வு முடிவுகள் வெளியாகியுள்ளது.

+2 பொதுத்தேர்வு.. 94% மாணவர்கள் தேர்ச்சி.. முதல் மூன்று இடத்தை பிடித்த மாவட்டங்கள் என்னென்ன தெரியுமா ?

இதில் தமிழ்நாட்டில் 12-ம் வகுப்பு பொதுத்தேர்வு எழுதிய 8.03 லட்சம் மாணவர்களில் 7.55 லட்சம் மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர். அதில் மாணவிகள் 96.38% (4,05,753), மாணவர்கள் 91.45% (3,49,697) பேர் அடங்குவர். தமிழ்நாட்டில் மொத்தம் 94% பேர் தேர்ச்சி பெற்றதாக பள்ளிக்கல்வி துறை அமைச்சர் அன்பில் மகேஸ் அறிவித்துள்ளார்.

அதே போல் 2022 - 2023 கல்வியாண்டில் 12-ம் வகுப்பில் 97.05% மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்று விருதுநகர் மாவட்டம் முதலிடத்தை பிடித்துள்ளது. திருப்பூர் மாவட்டம் 96.61% தேர்ச்சி பெற்று 2-ம் இடத்தையு,ம் பெரம்பலூர் மாவட்டம் 95.96 % தேர்ச்சி பெற்று 3-ம் இடத்தையும் பிடித்து சாதனை படைத்துள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories