விளையாட்டு

முன்பு இந்திய அணி பாகிஸ்தான் வந்தபோது எப்படி இருந்தது தெரியுமா? -நினைவலைகளை பகிர்ந்த பாக். முன்னாள் வீரர்

முன்னாள் இந்திய அணியும் பாகிஸ்தான் வந்துள்ளது, எங்களுக்கும் சுயமரியாதை இருக்கிறது என பாகிஸ்தான் முன்னால் வீரர் ஜாவெட் மியன்டாட் கூறியுள்ளார்.

முன்பு இந்திய அணி பாகிஸ்தான் வந்தபோது எப்படி இருந்தது தெரியுமா? -நினைவலைகளை பகிர்ந்த பாக். முன்னாள் வீரர்
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

கடந்த 2008-ம் ஆண்டு மும்பை தாக்குதலுக்கு பின்னர் இந்தியா பாகிஸ்தான் இடையே மோதல்போக்கு நிலவி வருகிறது. அதன்பின்னர் இந்திய அணி பாகிஸ்தான் சென்று விளையாட தொடர்ந்து மறுப்பு தெரிவித்து வருகிறது. அதேபோல அரசியல் காரணங்களுக்காக இரு நாடுகள் இடையே எந்த தொடரும் நடைபெறவில்லை. ஐசிசி நடத்தும் தொடரில் மட்டுமே இரு அணிகளும் விளையாடி வருகிறது.

சமீபத்தில் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தும் ஆசிய கோப்பை தொடர் நடந்து முடிந்தது. அதைத் தொடர்ந்து அடுத்த ஆசிய கோப்பை தொடர் பாகிஸ்தானில் நடைபெறவுள்ளது. அதில் இந்தியா கலந்துகொள்ளுமா என்ற மிகப்பெரிய கேள்வி ஒன்று நிலவு வந்தது.

முன்பு இந்திய அணி பாகிஸ்தான் வந்தபோது எப்படி இருந்தது தெரியுமா? -நினைவலைகளை பகிர்ந்த பாக். முன்னாள் வீரர்

இந்த சூழலில் 2022-2023 ஆம் ஆண்டிற்கான பிசிசிஐ பொதுக்குழு கூட்டத்தில் அடுத்த ஆண்டு பாகிஸ்தானில் நடைபெற உள்ள ஆசிய கோப்பை தொடரை வேறு பொதுவான இடத்திற்கு மாற்ற சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சிலான ஐசிசி-யிடம் கோரிக்கை வைக்க முடிவு செய்யப்பட்டது. அந்த கோரிக்கை நிறைவேற்றப்படவில்லை என்றால் அடுத்த ஆண்டு பாகிஸ்தானில் நடைபெறும் தொடரில் இந்திய அணி பங்கேற்க வேண்டாம் எனவும் முடிவு செய்யப்பட்டது.

அதனைத் தொடர்ந்து பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், " ஆசிய கோப்பை தொடரை வேறு இடத்திற்கு மாற்ற வேண்டுமென ஒருதலைபட்சமாக பிசிசிஐ கருத்து தெரிவித்துள்ளது. 2023 ஐசிசி கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை மற்றும் 2024-2031 சுழற்சியில் இந்தியாவில் நடைபெறவிருக்கும் ஐசிசி தொடர்களின் பாகிஸ்தான் பங்கேற்பதை இக்கருத்துகள் பாதிக்கலாம்." என தெரிவிக்கப்பட்டது.

முன்பு இந்திய அணி பாகிஸ்தான் வந்தபோது எப்படி இருந்தது தெரியுமா? -நினைவலைகளை பகிர்ந்த பாக். முன்னாள் வீரர்

அதோடு அப்போதைய பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரிய தலைவர் ரமீஸ் ராஜா ஆசிய கோப்பைக்கு இந்திய அணி பாகிஸ்தானுக்கு வரவில்லை என்றால்,இந்தியாவில் நடைபெறூம் உலகக் கோப்பைக்கு பாகிஸ்தான் அணி இந்தியாவுக்குப் பயணம் செய்ய மாட்டார்கள் எனவும் எச்சரிக்கை விடுத்தார்.

இந்த நிலையில் இந்த விவகாரம் தொடர்பாக பாகிஸ்தான் முன்னால் வீரர் ஜாவெட் மியன்டாட் பாகிஸ்தானுக்கு இந்திய அணி வரவில்லை என்றால் நரகத்திற்கு தான் அவர்கள் செல்வார்கள் என்று கூறிய நிலையில், தற்போது எங்களுக்கும் சுயமரியாதை இருக்கிறது என அவர் கருத்து தெரிவித்துள்ளார். ஐந்து தொடர்பாக பேசிய அவர், " நாங்களும் இதற்கு முன்பு இந்தியா சென்றிருக்கிறோம், இந்திய அணியும் இங்கு வந்துள்ளது. கடந்த முறை இந்திய அணி பாகிஸ்தான் வந்தபோது ஏராளமான இந்தியர்கள் போட்டியைக் காண வந்திருந்தார்கள். இதன் காரணமாக அப்போது லாகூரில் உணவகங்கள் கூட போதவில்லை. லாகூர் மக்களும் தங்களின் வீடுகளுக்கு இந்திய ரசிகர்களை அழைத்துச் சென்றார்கள். ஆனால், இப்போது இந்திய அணி இங்கு வர மாறுகிறது. இந்த விவகாரத்தில் எங்களுக்கும் சுயமரியாதை இருக்கிறது" எனக் கூறியுள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories