அரசியல்

"இந்தியாவில் 42 சதவீதமாக உயர்ந்த இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம்"- அமெரிக்க வங்கியான CityGroup அறிக்கை !

"இந்தியாவில் 42 சதவீதமாக உயர்ந்த இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம்"- அமெரிக்க வங்கியான CityGroup அறிக்கை !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

காங்கிரஸ் கட்சி குறைந்தபட்சம் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளாக இந்தியாவின் வேலையில்லாத் திண்டாட்டம் குறித்து எச்சரிக்கை விடுத்து வருகிறது. பணமதிப்பு நீக்கம், ஜிஎஸ்டி மூலம் அவசர அவசரமாக, சீனாவில் இருந்து அதிகரித்து வரும் இறக்குமதிகள் அதிகரித்து வருகிறது. பெரிய நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே சாதகமாக இருக்கும் தனது பொருளாதாரக் கொள்கைகளால், பிரதமர் 45 ஆண்டுகளில் இந்தியாவின் மிக உயர்ந்த வேலையின்மை விகிதத்தை உருவாக்கியுள்ளார். மேலும், பட்டதாரி இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம் 42% ஆக உயர்ந்துள்ளது.

நேற்று, அமெரிக்க பன்னாட்டு முதலீட்டு வங்கியான சிட்டிகுரூப் இந்தியாவில் வேலையின்மை குறித்த புதிய அறிக்கை வெளியிடப்பட்டது. தேர்தல் பிரச்சாரம் முழுவதும் காங்கிரஸ் கூறியதை உறுதிப்படுத்தும் விவகாரங்களும் இந்த அறிக்கையில் உள்ளன.

"இந்தியாவில் 42 சதவீதமாக உயர்ந்த இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம்"- அமெரிக்க வங்கியான CityGroup அறிக்கை !

அறிக்கையின் சிறப்பம்சங்கள் :

இந்தியாவில் பட்டதாரி இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம் 42% ஆக உயர்ந்துள்ளது. நமது இளைஞர்களை வேலைக்கு அமர்த்த அடுத்த 10 ஆண்டுகளுக்கு இந்தியா ஆண்டுக்கு 1.2 கோடி வேலைகளை உருவாக்க வேண்டும். 7% GDP வளர்ச்சி கூட நமது இளைஞர்களுக்கு போதுமான வேலைகளை உருவாக்காது, தற்போது நாம் சராசரியாக 5.8% GDP வளர்ச்சியை மட்டுமே எட்டியுள்ளோம்.

தற்போது 10 லட்சம் ஒன்றிய அரசுப் பணியிடங்கள் காலியாக உள்ளன. இது அரசாங்கத்தின் செயல்பாட்டில் ஒரு தடையாக உள்ளது. இந்தியாவின் தொழிலாளர் படையில் 21% பேர் மட்டுமே ஊதியம் பெறும் வேலையைக் கொண்டுள்ளனர். இது கோவிட்க்கு முந்தைய 24% ஐ விடக் குறைவு.

கோவிட்-க்கு பிந்தைய ஆண்டுகளில் பில்லியனர் வர்க்கம் மட்டுமே பயனடைந்துள்ளது. கிராமப்புறங்களில் உண்மையான ஊதியம் ஆண்டுக்கு 1-1.5% குறைந்து வருகிறது. இதன் மூலம் மோடி கிராமப்புற இந்தியர்களை ஏழைகளாக்கி வருகிறார் என்பது தெரியவந்துள்ளது.நாட்டில் 4.4% இளைஞர்கள் மட்டுமே முறையான பயிற்சி பெற்றவர்கள்.

இதன் மூலம் தோல்வியடைந்த மோடி பொருளாதாரம்தான் வேலையில்லாத் திண்டாட்டத்திற்கு அடிப்படைக் காரணம் என்பது அம்பலமாகியுள்ளது. அந்த அறிக்கையில் பெரிய அளவிலான மறுசீரமைப்பு தேவைப்படுகிறது என்றும் கூறப்பட்டுள்ளது. அதோடு மோடி அரசில் குறைந்த ஊதிய சேவை வேலைகளில் பணிபுரியும் இந்தியர்கள் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories