இந்தியா

நீட் தேர்வு முறைகேடு : 63 மாணவர்கள் தகுதி நீக்கம்... தேசிய தேர்வு முகமை அறிவிப்பு !

நீட் தேர்வு முறைகேட்டில் ஈடுபட்ட 63 மாணவர்கள் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக தேசிய தேர்வு முகமை தெரிவித்துள்ளது.

நீட் தேர்வு முறைகேடு : 63 மாணவர்கள் தகுதி நீக்கம்... தேசிய தேர்வு முகமை அறிவிப்பு !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

மருத்துவப் படிப்புகளுக்கு நீட் தேர்வு கட்டாயம் என ஒன்றிய பாஜக அரசு அறிவித்தது முதல், மருத்துவப் படிப்புக் கனவுகள் தகர்ந்துபோய்த் தவித்து வருகிறார்கள் கிராமப்புறங்களைச் சேர்ந்த ஏழை மாணவர்கள். மருத்துவம் படிக்க தகுதி இருந்தும், நீட் தேர்வால் தங்கள் கனவு நிறைவேறாமல் போனதால் கடந்த ஆண்டுகளில் தற்கொலை ஏராளமான செய்துகொண்டு வருகின்றனர்.

நீட் தேர்வுக்கு எதிராகத் தமிழகமே கொந்தளித்தபோதும், கண்டுகொள்ளாமல் தொடர்ந்து தேர்வை நடத்தி வருகிறது ஒன்றிய அரசு. தமிழ்நாட்டில் தொடங்கிய இந்த நீட் எதிர்ப்பு போராட்டம் தற்போது பல்வேறு இடங்களில் எதிரொலித்து வருகிறது. பல்வேறு தரப்பில் இருந்தும் நீட் தேர்வுக்கு எதிரான மனநிலை தற்போது அதிகரித்து வருகிறது.

அண்மையில் நடைபெற்ற நீட் தேர்வில் கூட பீகார், ராஜஸ்தான் உள்ளிட்ட மாநிலங்களில் பல்வேறு முறைகேடுகளில் ஈடுபட்ட பெற்றோர்கள், மாணவர்கள், தேர்வு நடத்தும் அதிகாரிகள் என 30-க்கும் மேற்பட்டோர் கைது செய்யப்பட்டனர். நாடு முழுவதும் சுமார் 50-க்கும் மேற்பட்டோர் கைது செய்யப்பட்டதாக தகவல் வெளியானது.

நீட் தேர்வு முறைகேடு : 63 மாணவர்கள் தகுதி நீக்கம்... தேசிய தேர்வு முகமை அறிவிப்பு !

இந்த நிலையில், நீட் தேர்வு முறைகேட்டில் ஈடுபட்ட 63 மாணவர்கள் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக தேசிய தேர்வு முகமை தெரிவித்துள்ளது. இது குறித்து தேசிய தேர்வு முகமை சார்பில் வெளியான அறிக்கையில் , நீட் தேர்வில் 63 பேர் பல்வேறு முறைகேடுகளில் ஈடுபட்டது கண்டறியப்பட்டது. இவர்களில் 23 பேர் பல்வேறு ஆண்டுகளுக்கு தேர்வு எழுத முடியாத வகையில் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

ஆள் மாறட்டும் உள்ளிட்ட பல மோசடிகளில் ஈடுபட்ட மாணவர்களில் 12 பேர் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு தேர்வு எழுத முடியாதபடி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். 9 பேர் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கும், 2 பேர் ஒரு ஆண்டுக்கும் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். நீட் மோசடி தொடர்பான புகார்களை விசாரிக்க அமைக்கப்பட்ட குழுவின் பரிந்துரை படி இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories