இந்தியா

“இந்தியாவின் ஜிடிபி 7.3% இருந்து 6.1%ஆக குறைந்துள்ளது - ஐ.எம்.எப் கணிப்பு” : மோடி ஆட்சியால் மக்கள் வேதனை!

நடப்பு நிதியாண்டுக்கான இந்தியாவின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி 6.1 சதவீதமாக இருக்கும் என ஐ.எம்.எப் தெரிவித்துள்ளது.

“இந்தியாவின் ஜிடிபி 7.3% இருந்து 6.1%ஆக குறைந்துள்ளது - ஐ.எம்.எப் கணிப்பு” : மோடி ஆட்சியால் மக்கள் வேதனை!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Prem Kumar
Updated on

இந்தியாவில் கடந்த 70 ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவு ஏற்பட்டுள்ள பொருளாதார சரிவு காரணமாக ஆட்டோமொபைல், உணவு உற்பத்தி உள்ளிட்ட நிறுவனங்கள் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன. ஜி.எஸ்.டி வரி விதிப்பால் விற்பனை சரிவு ஏற்பட்டுள்ளதால் அசோக் லைலேண்ட், மாருதி, மஹிந்திரா, போஷ் இந்தியா போன்ற பல்வேறு ஆட்டோமொபைல் நிறுவனங்கள் உற்பத்தியை நிறுத்தி வருகின்றன.

மேலும் பங்குச்சந்தை தொடர்ந்து சரிவைச் சந்திக்கிறது. அதனால் அன்னிய முதலீட்டாளர்கள் தங்களின் முதலீடுகளை திரும்பப் பெறுகின்றனர். குறிப்பாக உலக அளவில் பொருளாதார போட்டித்திறன் குறியீட்டில் இந்தியா முன்பு இருந்த இடத்தில் இருந்து 10 இடங்கள் பின்னடைவைச் சந்தித்துள்ளதாக உலக பொருளாதாரக் கூட்டமைப்பு அறிக்கை வெளியிட்டிருந்தது.

அதனைத் தொடர்ந்து, நடப்பு நிதியாண்டில் இந்தியப் பொருளாதார வளர்ச்சி 6 சதவீதமாக மட்டுமே இருக்கும் என்று உலக வங்கி தனது ஆய்வறிக்கையில் தெரிவித்தது. அதில், இந்தியா வங்கதேசம், நேபாளத்தை விடவும் பின்தங்கியுள்ளது. இந்திய பொருளாதாரத்துக்கு பெரும் ஆபத்து உள்ளது என நேற்று முன்தினம் எச்சரித்திருந்தது.

“இந்தியாவின் ஜிடிபி 7.3% இருந்து 6.1%ஆக குறைந்துள்ளது - ஐ.எம்.எப் கணிப்பு” : மோடி ஆட்சியால் மக்கள் வேதனை!

இந்நிலையில், சர்வதேச நிதியம் (ஐ.எம்.எப்) நேற்று அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளது. அதில், “2018-19 நிதியாண்டுக்கான இந்தியாவின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (ஜி.டி.பி) 6.1 சதவீதமாக இருக்கும் என தெரிவித்துள்ளது. இதற்கு முன்பு இந்த அமைப்பு கடந்த ஏப்ரல் மாதம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில் ஜி.டி.பி 7.3 சதவீதமாக இருக்கும் என கணித்திருந்தது.

இந்தியாவின் பொருளாதார நிலைமை குறித்து பொருளாதாரத்திற்கான நோபல் பரிசு பெற்ற இந்தியர் அபிஜித் பானர்ஜி கூறுகையில், “இந்திய பொருளாதாரத்தின் அடிப்படை தற்போது நிலையற்றதாக உள்ளது. தற்போதுள்ள புள்ளிவிவரங்களை வைத்துப் பார்க்கும்போது பொருளாதாரம் விரைவில் மீட்சியடையும் என உறுதியாகக் கூற முடியாது.” என அவர் தெர்வித்துள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories