தேர்தல் 2024

பிரசார பாடலுக்கு தடை : ஆம் ஆத்மியை குறிவைக்கும் தேர்தல் ஆணையம் ? - குவியும் கண்டனம் !

ஆம் ஆத்மியின் தேர்தல் பிரசார பாடலுக்கு தேர்தல் ஆணையம் தடை விதித்துள்ளது தற்போது கண்டனங்களை எழுப்பியுள்ளது.

பிரசார பாடலுக்கு தடை : ஆம் ஆத்மியை குறிவைக்கும் தேர்தல் ஆணையம் ? - குவியும் கண்டனம் !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
KL Reshma
Updated on

நாடு முழுவதும் 7 கட்டங்களாக நாடாளுமன்ற தேர்தல் நடைபெறும் நிலையில், இதில் முதற்கட்ட தேர்தல் ஏப்.19-ம் தேதியும், 2-ம் கட்ட தேர்தல் ஏப்.26-ம் தேதியும் நிறைவடைந்தது. தேர்தலை முன்னிட்டு அனைத்து கட்சிகளும் தீவிர தேர்தல் பிரசாரத்தில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். அதோடு ஒன்றிய பாஜக அரசை எதிர்த்து அனைத்து எதிர்க்கட்சிகளும் மக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் விதமாக விளம்பரம் செய்து வருகின்றனர்.

மேலும் மாநிலத்தில் ஆளும் கட்சிகள், தங்கள் கட்சிக்கு என்று தனியாக பிரசார பாடல் ஒன்றையும் உருவாக்கி மக்கள் மத்தியில் ஒளிபரப்பு செய்கின்றனர். அந்த வகையில் டெல்லியில் ஆளும் கட்சியான ஆம் ஆத்மி கட்சி, தங்கள் தேர்தல் பிரசார விளம்பர பாடல் ஒன்றை உருவாக்கி கடந்த 3 நாட்களுக்கு முன்னர் வெளியீடு செய்தது.

பிரசார பாடலுக்கு தடை : ஆம் ஆத்மியை குறிவைக்கும் தேர்தல் ஆணையம் ? - குவியும் கண்டனம் !

இந்த பாடல் மக்கள் மத்தியில் நல்ல வரவேற்பை பெற்று வரும் நிலையில், இது உள்ளூர் தொலைக்காட்சிகளிலும் ஒளிபரப்பு செய்யப்பட்டது. அந்த பாடலானது, "டெல்லி முதல்வர் கெஜ்ரிவால் சிறையில் அடைக்கப்பட்டதற்கு பதிலடி கொடுக்கும்விதமாக ஆம் ஆத்மி (துடைப்பம் சின்னத்துக்கு) வாக்களிப்போம்" என்று வரிகள் இடம்பெற்றுள்ளது. மேலும் டெல்லிக்கு டெல்லி அரசு செய்த நல்லவர்களும், டெல்லி அரசுக்கு பாஜக செய்த கொடூரங்களையும் அந்த பாடல் விளக்குகிறது.

இந்த நிலையில் ஆம் ஆத்மி கட்சியின் இந்த பாடலுக்கு தற்போது தேர்தல் ஆணையம் தடை விதித்துள்ளது. தடை விதித்ததோடு இந்த விளம்பரத்தை மாற்றியமைக்குமாறும் அறிவுறுத்தியுள்ளது. தேர்தல் ஆணையத்தின் இந்த நடவடிக்கை தற்போது பலர் மத்தியிலும் கண்டனங்களை எழுப்பி வருகிறது. பாடலுக்கு தடை விதித்ததற்கு காரணத்தையும் தேர்தல் ஆணையம் கூறியுள்ளது.

பிரசார பாடலுக்கு தடை : ஆம் ஆத்மியை குறிவைக்கும் தேர்தல் ஆணையம் ? - குவியும் கண்டனம் !

அதில் 'சிறை' குறித்த வரிகள் இடம்பெறும்போது, அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலை கம்பிகளுக்குப் பின்னால் காட்டுவது போன்ற புகைப்படம் இருப்பது, நீதித்துறையின் மீது அவநம்பிக்கையை பிரதிபலிப்பதாகவும், இது தேர்தல் நடத்தை விதிகள் மற்றும் கேபிள் தொலைக்காட்சி நெட்வொர்க் விதிகளுக்கு மாறான விளம்பரம் என்றும், தடை விதிப்பதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

தேர்தல் ஆணையத்தின் இந்த நடவடிக்கைக்கு தற்போது கண்டனங்கள் குவிந்து வரும் நிலையில், டெல்லி அமைச்சர் அதிஷி தனது கண்டனத்தை தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து அவர் பேசியதாவது, “பாஜகவின் மற்றொரு அரசியல் ஆயுதமான தேர்தல் ஆணையம், ஆம் ஆத்மி கட்சியின் பிரசார பாடலுக்கு தடை விதித்துள்ளது. இந்திய வரலாற்றில், ஒரு அரசியல் கட்சியின் தேர்தல் பாடலை தேர்தல் ஆணையம் தடை விதித்துள்ளது இதுவே முதல்முறை. பிரசாரத்தின்போது தினமும் தேர்தல் நடத்தை விதிகளை மீறும் பாஜகவை தேர்தல் ஆணையம் கண்டுகொள்ளாமல் இருக்கிறது. ஆனால் இதை மட்டும் எதிர்க்கிறது"

எங்களுடைய தேர்தல் பாடல், அமலாக்கத்துறை மற்றும் சிபிஐ தவறான முறையில் காட்டப்படுவதாக அவர்கள் நினைக்கிறார்கள். சர்வாதிகாரம் பற்றி பேசினால், இது ஆளுங்கட்சி மீதான விமர்சனம் என்று தேர்தல் ஆணையம் கூறுகிறது. அதாவது பாஜக ஒரு சர்வாதிகார அரசு என்று தேர்தல் ஆணையமும் நம்புகிறது." என்றார்.

banner

Related Stories

Related Stories