உலகம்

காசாவில் ராணுவ தாக்குதல் முடிவடைய இன்னும் சில வாரங்கள் ஆகும் - இஸ்ரேல் ராணுவம் அறிக்கை !

காசாவின் தென்பகுதியில் உள்ள ரஃபாவில் 50 சதவிகித ஹமாஸ் ஆயுதக்குழுவினரை வீழ்த்திவிட்டதாக இஸ்ரேல் ராணுவம் தெரிவித்துள்ளது.

காசாவில் ராணுவ தாக்குதல் முடிவடைய இன்னும் சில வாரங்கள் ஆகும் - இஸ்ரேல் ராணுவம் அறிக்கை !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

இஸ்ரேல் -பாலஸ்தீனம் இடையே கடந்த பல ஆண்டுகளாக பிரச்சனை இருந்து வருகிறது. பாலஸ்தீன பகுதியில் இஸ்ரேல் தொடர்ந்து மேற்கொண்டு வந்த குடியேற்றம் மற்றும் அல்- அக்ஸா மசூதி பகுதியில் இஸ்ரேல் மேற்கொண்ட ஆக்கிரமிப்பு போன்றவற்றால் அங்கு பரபரப்பு ஏற்பட்டு வந்தது.

இந்த சூழலில் கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 7-ம் தேதி, இஸ்ரேலின் நடவடிக்கைக்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில் ஹமாஸ் அமைப்பு இஸ்ரேலை நோக்கி ஏவுகணைகளை அனுப்பி தாக்குதல் நடத்தியது. மேலும், இஸ்ரேலின் பல பகுதியில் நுழைந்து ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்தினர். இதில் நூற்றுக்கணக்கான இஸ்ரேல் குடிமக்கள் மற்றும் வெளிநாட்டினர் கொல்லப்பட்டனர். அதோடு ஏராளமானோரை ஹமாஸ் அமைப்பு பணயக்கைதிகளாக பிடித்து வைத்தது.

ஹமாஸ் அமைப்பின் இந்த நடவடிக்கைக்கு பதிலடியாக இஸ்ரேல் ராணுவம் காசா பகுதியில் ராணுவத்தை அனுப்பியுள்ளது. அதோடு இஸ்ரேல் விமானங்கள் மூலமும், ஏவுகணைகளை அனுப்பியும் காசாவின் மீது தாக்குதல் நடத்தி வருகின்றனர். தற்போதைய நிலையில், 90 சதவீத காசாவின் பரப்பு இஸ்ரேலில் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது. இந்த தாக்குதல் இதுவரை 38 ஆயிரத்துக்கும் அதிகமான அப்பாவி பாலஸ்தீன குடிமக்கள் உயிரிழந்துள்ளதாக ஹமாஸ் அமைப்பு அறிவித்துள்ளது.

காசாவில் ராணுவ தாக்குதல் முடிவடைய இன்னும் சில வாரங்கள் ஆகும் - இஸ்ரேல் ராணுவம் அறிக்கை !

இந்நிலையில், காசாவின் தென்பகுதியில் உள்ள ரஃபாவில் 50 சதவிகித ஹமாஸ் ஆயுதக்குழுவினரை வீழ்த்திவிட்டதாக இஸ்ரேல் ராணுவம் தெரிவித்துள்ளது. இஸ்ரேல் ராணுவம் தரப்பில் வெளியான அறிக்கையில், ரஃபாவில் 4 பிரிவுகளாக செயல்பட்டு வந்த ஹமாஸ் ஆயுதக்குழுவினறில் இரண்டு பிரிவுகள் ஏறத்தாழ அளிக்கப்பதாக கூறியுள்ளது.

மேலும் மீதம் இருக்கும் 2 பிரிவுகளுக்கு எதிராக தொடர்ந்து தாக்குதல் நடத்தப்பட்டு வருவதாகவும் கூறப்பட்டுள்ளது. மேலும் ரஃபாவில் ஹமாஸ் அமைப்புக்கு எதிராக நடக்கும் தாக்குதல் முடிவடைய மேலும் சில வாரங்கள் ஆகும் என்றும் கூறப்பட்டுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories