தமிழ்நாடு

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சென்னை பல்கலைக்கழகம் ஒரு சிறந்த எடுத்துக்காட்டக திகழ்கிறது. அறிவைப் பரப்புவதில் சென்னை பல்கலைக்கழகம் முக்கியப் பங்காற்றுகிறது.” என குடியரசு தலைவர் புகழாரம் சூட்டியுள்ளார்.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Prem Kumar
Updated on

சென்னை பல்கலைக்கழகத்தின் கீழ் 134 இணைப்பு கல்லூரிகள் இயங்கி வருகின்றன. இவற்றில் இளநிலை, முதுநிலை மற்றும் ஆராய்ச்சி படிப்புகளை படித்த மாணவர்களுக்கு பட்டச் சான்றிதழ்கள் பல்கலைக்கழகம் சார்பில் வழங்கப்பட்டு வருகின்றன.

கடந்த கல்வியாண்டில் படித்த மாணவ, மாணவிகளுக்கு பட்டச் சான்றிதழ் வழங்குவதற்கான சென்னை பல்கலைகழகத்தின் 165-வது பட்டமளிப்பு விழா அண்ணா பல்கலைக்கழக விவேகானந்தர் அரங்கத்தில் நடைபெற்றது.

இதில் சிறப்பு விருந்தினராக குடியரசுத் தலைவர் திரௌபதி முர்மு, முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் மற்றும் உயர்கல்வித்துறை அமைச்சர் பொன்முடி உள்ளிட்ட பலர் கலந்து கொண்டனர். இந்தாண்டு சென்னை பல்கலைக்கழகத்தில் 1,04,416 பேர் பட்டம் பெறவுள்ளனர். 564 பேர் முனைவர் பட்டம் பெறவுள்ளனர். அதில், ஆண்கள் 216 பேர், பெண்கள் 348 பேர். இலக்கிய ஆராய்ச்சி படிப்பில் பட்டம் பெற உள்ள ஆண் ஒருவர். பதக்கம் மற்றும் பரிசு வென்ற 197 பட்டதாரிகள் உள்ளனர்.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

இந்நிகழ்ச்சியில் பேசிய குடியரசு தலைவர் திரௌபதி முர்மு, “தமிழ்நாடு நாகரிகம் மற்றும் கலாச்சாரத்தின் தொட்டிலாக இருந்து வருகிறது. சங்க இலக்கியத்தின் செழுமையான பாரம்பரியம் இந்தியாவின் மதிப்புமிக்க பாரம்பரியமாகும். திருக்குறளில் பாதுகாக்கப்பட்ட மாபெரும் ஞானம் பல நூற்றாண்டுகளாக நம் அனைவரையும் வழிநடத்தி வருகிறது.

கவிதையின் பெரும் பக்தி மரபு தமிழ்நாட்டில் தொடங்கியது, அது அலைந்து திரிந்த துறவிகளால் வடக்கே கொண்டு செல்லப்பட்டது. தமிழ்நாட்டின் கோயில் கட்டிடக்கலை, சிலைகள் மற்றும் சிற்பங்கள் மனித மேன்மைக்கு ஒரு மரியாதை. தங்களிடம் உள்ள அபரிமிதமான வளமான கலாச்சார பாரம்பரியத்தில் பெருமிதத்துடன், இளம் மாணவர்கள் 21 ஆம் நூற்றாண்டின் உலகளாவிய அறிவுச் சமூகத்தின் முக்கியமான குடிமக்களாக மாற வேண்டும்.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

இப்பல்கலைக்கழகத்திலும் அதன் இணைப்புக் கல்லூரிகளிலும் தற்போது சுமார் 1,85,000 மாணவர்கள் கல்வி பயின்று வருகின்றனர் எனத் தெரிவிக்கப்படுகிறது. இந்த மாணவர்களில், 50 சதவீதத்திற்கும் அதிகமானோர் பெண் மாணவர்கள். இன்று தங்கப் பதக்கம் பெற்ற 105 மாணவர்களில் 70 சதவீதம் பேர் பெண்கள் என்பதை மேலும் குறிப்பிடுவதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன்.

பாலின சமத்துவத்திற்கு சென்னை பல்கலைக்கழகம் ஒரு சிறந்த எடுத்துக்காட்டு. பெண் குழந்தைகளின் கல்வியில் முதலீடு செய்வதன் மூலம், நம் நாட்டின் முன்னேற்றத்தில் முதலீடு செய்கிறோம். படித்த பெண்களால் மேன்மை அடைய முடியும். பொருளாதாரத்தில் பங்களிப்புகள், பல்வேறு துறைகளில் தலைமைத்துவத்தை வழங்குதல் மற்றும் சமூகத்தில் நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துதல்.

அன்புள்ள மாணவர்களே, 1857 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட உங்கள் பல்கலைக்கழகம், இந்தியாவின் பழமையான நவீன பல்கலைக்கழகங்களில் ஒன்றாகும். அறிவைப் பரப்புவதில் இந்தப் பல்கலைக்கழகம் முக்கியப் பங்காற்றுகிறது. இது சமூக மாற்றத்திற்கும் முன்னேற்றத்திற்கும் ஒரு ஊக்கியாக இருந்து வருகிறது.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

165 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான அதன் பயணம் முழுவதும், உங்கள் பல்கலைக்கழகம் கல்வியாளர்களின் உயர் தரத்தை கடைபிடித்துள்ளது, அறிவுசார் ஆர்வத்தையும் விமர்சன சிந்தனையையும் வளர்க்கும் சூழலை வழங்குகிறது. எண்ணற்ற அறிஞர்கள், தலைவர்கள் மற்றும் தொலைநோக்கு பார்வையாளர்களை உருவாக்கி, கற்றலின் தொட்டிலாக இருந்து வருகிறது. உலகளாவிய சூழலில் கற்றல் உலகில் அவை தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளன.

உங்கள் பல்கலைக்கழகம் ஒரு கலங்கரை விளக்கமாகச் செயல்பட்டு, இந்தியாவின் தென் பிராந்தியத்தில் பல புகழ்பெற்ற பல்கலைக்கழகங்களை நிறுவுவதற்கும் அதன் வளர்ச்சிக்கும் முக்கியப் பங்காற்றுகிறது. உங்கள் பல்கலைக்கழகத்தில் வளமான வரலாறு மற்றும் புகழ்பெற்ற மரபு உள்ளது.

இந்தியாவின் ஆறு முன்னாள் குடியரசுத் தலைவர்கள் இந்தப் பல்கலைக் கழகத்தின் மாணவர்களாக இருந்து, இன்று நீங்கள் நடந்து செல்லும் அதே தாழ்வாரங்களில் நடந்து சென்றது உண்மையிலேயே பெருமைக்குரிய விஷயம். இப்பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்து எனது புகழ்பெற்ற முன்னோர்களை நான் மரியாதையுடன் நினைவுகூர்கிறேன் - டாக்டர் எஸ். ராதாகிருஷ்ணன், ஸ்ரீ வி.வி. கிரி, ஸ்ரீ நீலம் சஞ்சீவ ரெட்டி, ஸ்ரீ.ஆர்.வெங்கட்ராமன், ஸ்ரீ.கே.ஆர்.நாராயணன் மற்றும் டாக்டர்.ஏ.பி.ஜே. அப்துல் கலாம்.

இந்தியாவின் முதல் கவர்னர் ஜெனரலாகப் பணியாற்றிய தலைசிறந்த சுதந்திரப் போராட்ட வீரர், ஸ்ரீ சக்கரவர்த்தி ராஜகோபாலாச்சாரி இந்தப் பல்கலைக்கழகத்தின் மாணவர் ஆவார். சர்.சி.வி.ராமன் மற்றும் டாக்டர்.எஸ்.சந்திரசேகர், நோபல் பரிசு பெற்றவர்கள் மற்றும் இந்தப் பல்கலைக்கழக மாணவர்கள் அறிவியல் உலகிற்கு சிறப்பான பங்களிப்பை வழங்கியுள்ளனர்.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

கடந்த மாதம், கல்வி நிறுவனங்களுக்குப் பெரும் நன்கொடைகளை வழங்கிய பல்வேறு கல்வி நிறுவனங்களின் புகழ்பெற்ற முன்னாள் மாணவர்களுடன் நான் உரையாடினேன். கல்வி மற்றும் சமூகத்திற்காக பங்காற்றிய முன்னாள் மாணவர்களையும் பயனாளிகளையும் சந்தித்ததில் மகிழ்ச்சி அடைந்தேன்.

இந்தச் சூழலில் மெட்ராஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் முன்னாள் மாணவர்கள் உலகளாவிய சிறந்த மையமாக அதன் வளர்ச்சியில் குறிப்பிடத்தக்க பங்கை வகிக்க முடியும். பல்கலைக்கழகம் அவர்களின் வெற்றிக்கு பல வழிகளில் பங்களித்துள்ளது, எனவே அவர்கள் தங்கள் கல்வி நிறுவனத்திற்கு திரும்ப கொடுக்க முயற்சிக்க வேண்டும். பழைய மாணவர்கள் இளம் மாணவர்களுக்கு வழிகாட்டலாம். பல்கலைக்கழகம் பழைய மாணவர்களை அணுகி நிறுவனத்தின் முன்னேற்றத்திற்கு அவர்களின் ஒத்துழைப்பைப் பெற வேண்டும்.

செயற்கை நுண்ணறிவு, இயந்திர கற்றல் மற்றும் தரவு பகுப்பாய்வு போன்ற வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பங்களை ஏற்றுக்கொள்வது, உலகளாவிய திறமைகளை ஈர்க்கும் ஒரு நிறுவனமாக இந்தப் பல்கலைக்கழகத்தை வலுப்படுத்த முடியும். தேசம் மற்றும் உலகம் முழுவதும் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளுக்கு கற்றல் அடிப்படையிலான தீர்வுகளைக் கண்டுபிடிப்பதில் மெட்ராஸ் பல்கலைக்கழகம் முன்னணியில் இருக்க வேண்டும்.

இளம் மாணவர்களின் நல்வாழ்வைப் பாதிக்கும் ஒரு பிரச்சினையை வலியுறுத்த இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துகிறேன். போட்டி நிறைந்த இன்றைய சூழலில், கல்வியில் சிறந்து விளங்க வேண்டும் என்ற அழுத்தம், நல்ல கல்வி நிறுவனங்களில் சேரவில்லையே என்ற பயம், மதிப்புமிக்க வேலையில் இறங்கவில்லையே என்ற பதட்டம், பெற்றோர்கள் மற்றும் சமூகத்தின் எதிர்பார்ப்புகளின் சுமை போன்றவை நம் இளைஞர்களிடையே கடுமையான மன உளைச்சலை ஏற்படுத்துகின்றன.

“பாலின சமத்துவத்திற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது சென்னை பல்கலை.” : குடியரசு தலைவர் புகழாரம்!

இந்தப் பிரச்சினையைத் தீர்ப்பதற்கும், நமது மாணவர்களின் முழுமையான வளர்ச்சி மற்றும் நல்வாழ்வை ஊக்குவிக்கும் சூழலை உருவாக்குவதற்கும் நாம் ஒரு சமூகமாக ஒன்றிணைவது முக்கியம். எந்தவொரு கவலையும் உங்களை மூழ்கடிக்க வேண்டாம் என்று அனைத்து மாணவர்களையும் நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

எப்போதும் ஒரு வாய்ப்பு இருக்கும், அது சில நேரம் பார்க்க முடியாமல் போகலாம். உங்கள் திறமையில் நம்பிக்கை வைத்து முன்னேறுங்கள். பெற்றோர்கள், கல்வி நிறுவனங்கள் மற்றும் ஆசிரிய உறுப்பினர்கள் ஒன்று கூடி, மாணவர்கள் எதிர்கொள்ளும் எண்ணற்ற சவால்களை கடந்து செல்ல அவர்களுக்கு உதவலாம். இருவழித் தொடர்பை ஊக்குவிக்கும் சூழ்நிலையை கல்வி நிறுவனங்கள் உருவாக்க வேண்டும், அங்கு மாணவர்கள் தங்கள் பயம், கவலைகள் மற்றும் போராட்டங்களை தீர்ப்புக்கு பயப்படாமல் விவாதிக்க வசதியாக இருக்கும்.

சவால்களை தன்னம்பிக்கையுடனும் தைரியத்துடனும் எதிர்கொள்ளும் வகையில் நமது இளைஞர்கள் அன்பாகவும், மதிப்புடனும், அதிகாரம் பெற்றவர்களாகவும் உணரும் அத்தகைய சூழலை உருவாக்க நாம் கூட்டாகப் பணியாற்ற வேண்டும்.

உங்கள் வாழ்க்கையின் அடுத்த கட்டத்தை நீங்கள் தொடங்கும்போது, உங்கள் இலக்குகளை உயர்வாக அமைக்குமாறு நான் அனைவரையும் கேட்டுக்கொள்கிறேன், ஆனால் அதே நேரத்தில், உங்கள் இலக்குகளால் அழுத்தம் கொடுக்கப்பட வேண்டாம். உறுதியுடனும் அச்சமின்மையுடனும் உங்கள் கனவுகளை நிறைவேற்ற கடினமாக உழைக்க முயற்சி செய்யுங்கள். எனது உரையை முடிக்க, மகாகவி சுப்ரமணிய பாரதியின் சில அழியாத வரிகளை அடிக்கடி மேற்கோள் காட்டுகிறேன், ஏனெனில் அவை எப்போதும் புதிய உத்வேகத்தை ஏற்படுத்துகின்றன.” எனத் தெரிவித்துள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories