தமிழ்நாடு

"மற்ற மாநில முதல்வர்களுக்கே முன்னுதாரணமாகத் திகழும் மு.க.ஸ்டாலின்":ஆங்கில நாளேடு புகழாரம்!

சமூக நலன், நீதி, கூட்டாட்சி, கருத்தியல் மற்றும் நாகரிக நிகழ்ச்சி நிரல்களை மிக அமைதியாகவும், விரைவாகவும் தங்களின் சரியான பாதையில் நிறுத்திய மற்றொரு முதல்வரை இந்தியாவில் கண்டறிவது கடினம்.

"மற்ற மாநில முதல்வர்களுக்கே முன்னுதாரணமாகத் திகழும் மு.க.ஸ்டாலின்":ஆங்கில நாளேடு புகழாரம்!
DIGI TEAM 1
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Updated on

அனைத்து முதலமைச்சர்களுக்கான சமூக - பொருளாதார நிகழ்ச்சி நிரலை தமிழக முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் எப்படி உருவாக்குகிறார்? என்ற தலைப்பில் ஆய்வு செய்து “தி டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா” ஆங்கில நாளேட்டின் “டி.பிளஸ்” எனப்படும் சிறப்பிதழில் வெளியிடப்பட்டுள்ள சிறப்புக் கட்டுரையில் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள் எப்படி சரித்திரபூர்வமான நவீன காலப்பார்வையோடு எப்படி தனது நிகழ்ச்சி நிரலைத் தயாரித்து, அனைத்து முதலமைச்சர்களுக்கும் முன்னு தாரணமாகத் திகழ்கிறார் என்று குறிப்பிட்டுள்ளது.

அனைத்து முதலமைச்சர்களுக்கு மான சமூக - அரசியல் நிகழ்ச்சி நிரல்களை எவ்வாறு ஸ்டாலின் ஏற்படுத்துகிறார் என்கிற தலைப்பில் மற்ற மாநிலங்களுக்கு ஸ்டாலின் போன்ற முதல்வர்கள் கிடைக்கவில்லை என்று குறிப்பிட்டு “டைம்ஸ் ஆப் இந்தியாவின்” சிறப்பிதழில் வெளியான கட்டுரை வருமாறு:-

சமூக நலன், நீதி, கூட்டாட்சி, கருத்தியல் மற்றும் நாகரிக நிகழ்ச்சி நிரல்களை மிக அமைதியாகவும், விரைவாகவும் தங்களின் சரியான பாதையில் நிறுத்திய மற்றொரு முதல்வரை இந்தியாவில் கண்டறிவது கடினம்.

தீபாவளி நாளில் மோடியும் - மு.க.ஸ்டாலினும்!

நவம்பர் 4ஆம் தேதி பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஜம்முவில் உள்ள நவ்ஷேரா வில் இருந்தார். ராணுவ வீரர்களுடன் தீபாவளியை கொண்டாடினார். அதேநாளில், தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின், தமிழ் நாட்டின் செங்கல்பட்டு மாவட்டத்தில் உள்ள நரிக்குறவர் (பழங்குடியினர்) இல்லத்தில் இருந்தார். எல்லையில் ரோந்து வரும் ராணுவ வீரர்களுக்கு லட்டு ஊட்டி உற்சாகப்படுத்த மோடி முயன்ற அதே நேரத்தில் சில வாரங்களுக்கு முன்பு மாமல்ல புரத்தில் உள்ள கோவிலில் பிறருடன் உணவு உண்ண தடை விதிக்கப்பட்ட பெண்ணின் கவுரவத்தை மீட்டெடுக்க ஸ்டாலின் முயன்றார்.

ஆங்கிலேயர் ஆட்சியின்போது, நரிக்குறவர்கள் குற்றப் பழங்குடியினர் என்ற பிரிவின் கீழ் வைக்கப்பட்டனர். சுதந்திரத்திற்குப் பிறகு அவர்கள் பட்டியலில் இருந்து நீக்கப்பட்டாலும், அவர்கள் மீதான களங்கம் மறைய வில்லை.

"மற்ற மாநில முதல்வர்களுக்கே முன்னுதாரணமாகத் திகழும் மு.க.ஸ்டாலின்":ஆங்கில நாளேடு புகழாரம்!
DIGI TEAM 1

மோடியும் ஸ்டாலினும் அரசியல் செய்வதில் கைதேர்ந்தவர்கள் - ஒவ்வொரு வளைவிலும் ஒரு காட்சியை உருவாக்குகிறார்கள். அவர்கள் உருவாக்கும் கண்ணாடிகள் இழிந்த முறையில் நிராகரிக்கப்படலாம் அல்லது அவற்றின் விருப்பங்களையும் நோக்குநிலையையும் படிக்க ஒன்றாக இணைக் கப்படலாம்.

நவ்ஷேராவில்ஒரு நாள் கழித்து, மோடி கேதார்நாத்தில் சங்கராச்சார்யாவின் கறுப்பு நிறச் சிலையைத் திறந்து வைத்தார். “நாடு, சமூகம் மற்றும் மனித நேயத்திற்காக அனைத்தையும் தியாகம் செய்துள்ளார் குரு” என்று அவர் கூறினார்.

ஆன்மீகமும் மதமும் ஒரே மாதிரியான பாணியில் பார்க்கப்பட்ட ஒரு காலம் இருந்தது, ஆனால் இந்திய தத்துவம் வாழ்க்கையை “வரலாற்று ரீதியில்’’ பார்த்து “மனித நலன்” பற்றி பேசுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஸ்டாலினின் யோசனை முற்றிலும் மாறுபட்டது!

மோடியின் ‘தியாகம்’ மற்றும் ‘நலன்’ பற்றிய மொழியானது நௌஷேரா முதல் கேதார்நாத் வரை ஒரு குறிப்பிட்ட வளையத் தின் குரலையும் அதன் தொடர்ச்சி யையும் கொண்டிருந்தது. அவர் ஒரு பழம் பெருமையையும், நித்தியத்தையும் ஒரு நாட்டிற்கு உருவாக்கினார். அந்த நாடு இப்போதுதான் வரலாற்றில் இருக்கிறது. உங்களுடைய பேச்சுகளில் எப்போதும் கற்பனை செய்யப்பட்ட அது உண்மையில் இருப்பதை விட பெரியதாகவும், பழமையானதாகவும் உள்ளது.

ஸ்டாலினின் மொழி இப்படிப்பட்ட கூறுகளைக் கொண்டதாக இருக்காது. அவை தற்போது உள்ள நிலைகளில் அதிகம் அமைந்துள்ளன. மேலும் அவரது நலன் பற்றிய யோசனை முற்றிலும் மாறுபட்ட சூழலைக் கொண்டுள்ளது. அது இரக்கமுள்ள நவீன நிலையாகும்.

இவ்வாறு அந்தச் செய்திக் கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories