தமிழ்நாடு

முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலினின் கோரிக்கை ஏற்பு... தமிழரின் சிலம்பத்திற்கு அங்கீகாரம் வழங்கிய ஒன்றிய அரசு!

தமிழ்நாட்டின் வீர விளையாட்டான சிலம்பத்திற்கு ஒன்றிய அரசு அங்கீகாரம் வழங்கியுள்ளது.

முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலினின் கோரிக்கை ஏற்பு... தமிழரின் சிலம்பத்திற்கு அங்கீகாரம் வழங்கிய ஒன்றிய அரசு!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Updated on

தமிழ்நாட்டின் வீர விளையாட்டுகளில் ஒன்று சிலம்பம். பல நூற்றாண்டு பழமையான இந்த வீர விளையாட்டை அங்கீகரிக்கப்பட்ட விளையாட்டு பட்டியலில் சேர்க்க வேண்டும் என ஒன்றிய அரசுக்கு முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கோரிக்கை விடுத்திருந்தார்.

இதையடுத்து ஒன்றிய அரசின் கேலோ இந்தியா திட்டத்தின்கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட விளையாட்டுகள் பட்டியலில் சிலம்பம் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது என தமிழ்நாடு இளைஞர் நலன், விளையாட்டு மேம்பாட்டுத்துறை அமைச்சர் சிவ.வீ.மெய்யநாதன் தெரிவித்துள்ளார்.

இதுகுறித்து அமைச்சர் சிவ.வீ.மெய்யநாதன் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கை வருமாறு:

தமிழர்களின் பாரம்பரிய பெருமைமிக்க சிலம்ப விளையாட்டை பாதுகாக்கவும், தமிழர்களின் வீரக் கலையான சிலம்பத்தை உலகறியச் செய்யும் நோக்கத்திலும், மத்திய அரசின் "கேலோ இந்தியா" திட்டத்தின் கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட விளையாட்டுப் பட்டியலில் சேர்த்திட முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலினின் அறிவுரையின்படி கோரப்பட்டது.

முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலினின் கோரிக்கை ஏற்பு... தமிழரின் சிலம்பத்திற்கு அங்கீகாரம் வழங்கிய ஒன்றிய அரசு!

அதனையேற்று, சிலம்பம் விளையாட்டினை ஒன்றிய அரசின் இளைஞர் விவகாரம் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சகத்தின் விளையாட்டுத் துறை அங்கீகரித்து "புதிய கேலோ இந்தியா" திட்டத்தின் கீழான "விளையாட்டின் மூலம் அனைத்து தரப்பு மக்களையும் உள்ளடக்கி ஊக்குவித்தல்" என்ற கூறில் சிலம்பம் விளையாட்டினை சேர்த்துள்ளது.

தமிழர்களின் வீர விளையாட்டான சிலம்பம் மத்திய அரசால் அங்கீகரிக்கப்பட்டது, தமிழினத்திற்கு பெருமை சேர்த்துள்ளது. தமிழர்களின் வீர விளையாட்டான சிலம்பாட்டம் என்பது தடியைக் கையாளும் முறை, கால் அசைவுகள், உடல் அசைவுகள் மூலம் தம்மைப் பாதுகாத்து கொள்ளுதல் எனப் பல கூறுகளைக் கொண்ட விரிவான தற்காப்புக் கலை ஆகும்.

தற்போது ஆண்கள், பெண்கள் என்று இருபாலரும் சிலம்பாட்டத்தை ஆர்வமுடன் கற்று வருகின்றனர். தமிழ்நாட்டில் திருவிழாக்களிலும், கோயில் விழாக்களிலும் சிலம்ப விளையாட்டு தவறாது இடம் பெற்று வருகிறது. ஏனைய பழங்குடியின விளையாட்டுகளுடன் சேர்த்து சிலம்பத்தையும் மேம்படுத்துவதற்கு உரிய நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளுமாறு இந்திய விளையாட்டு ஆணையத்தையும் கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

இவ்வாறு அமைச்சர் சிவ.வீ.மெய்யநாதன் தெரிவித்துள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories