விளையாட்டு

இரண்டே உலகக்கோப்பையில் மெஸ்ஸியின் சாதனை சமன்.. ரொனால்டோவை முந்தி அதகளப்படுத்தும் பிரான்ஸின் இளம்வீரர் !

உலகக்கோப்பையில் கால்பந்து ஜாம்பவான் மெஸ்ஸியின் 9 கோல் என்ற சாதனையை 23 வயதான இளம்வீரர் எம்ப்பாபே சமன் செய்து அசத்தியுள்ளார்.

இரண்டே உலகக்கோப்பையில் மெஸ்ஸியின் சாதனை சமன்.. ரொனால்டோவை முந்தி அதகளப்படுத்தும் பிரான்ஸின் இளம்வீரர் !
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Praveen
Updated on

கத்தாரில் நடைபெற்று வரும் உலகக் கோப்பை கால்பந்து தொடரில் லீக் சுற்று ஆட்டங்கள் நிறைவடைந்துள்ள நிலையில் நாக் அவுட் சுற்று ஆட்டங்கள் நேற்று முன்தினம் தொடங்கின. இதில் நெதர்லாந்து அணி 3-1 என்ற கணக்கில் அமெரிக்க அணியை வீழ்த்தி காலிறுதி சுற்றுக்கு தகுதி பெற்றது. அதேபோல அர்ஜென்டினா அணி 2-1 என்ற கணக்கில் ஆஸ்திரேலிய அணியை வீழ்த்தி காலிறுதிக்கு முன்னேறியது.

இதனைத் தொடர்ந்து நேற்று நடைபெற்ற நாக் அவுட் சுற்று ஆட்டத்தில் பிரான்ஸ் மற்றும் போலந்து அணியை சந்தித்தது. இதில் ஆரம்பம் முதலே அட்டகாசமான ஆசிய பிரான்ஸ் அணி 3-1 என்ற கணக்கில் போலந்து அணியை எளிதாக வீழ்த்தி காலிறுதிக்கு முன்னேறியது. இந்த போட்டியில் உலகின் மதிப்புமிக்க வீரர் கிலியன் எம்ப்பாபே இரண்டு கோல் அடித்து அசத்தினார்.

இரண்டே உலகக்கோப்பையில் மெஸ்ஸியின் சாதனை சமன்.. ரொனால்டோவை முந்தி அதகளப்படுத்தும் பிரான்ஸின் இளம்வீரர் !

இந்த இரண்டு கோல்கள் மூலம் உலகக்கோப்பை தொடரில் 9 கோல்கள் அடித்து எம்ப்பாபே அசத்தியுள்ளார். கடந்த முறை உலகக்கோப்பை தொடரில் எம்ப்பாபே 4 கோல்களை அடித்தார். அதேபோல இந்த உலகக்கோப்பையில் இதுவரை 5 கோல்கள் அடித்து அசத்தியுள்ளார்.

இதன் மூலம் 5 உலகக்கோப்பையில் கால்பந்து ஜாம்பவான் மெஸ்ஸியின் 9 கோல் என்ற சாதனையை 23 வயதான இளம்வீரர் எம்ப்பாபே சமன் செய்துள்ளார். அதே நேரம் உலகக்கோப்பையில் ரொனால்டோ, ஹென்றி, நெய்மார் போன்ற நட்சத்திரங்களை விட தற்போதே அதிகம் கோல்கள் அடித்துள்ளார்.

இரண்டே உலகக்கோப்பையில் மெஸ்ஸியின் சாதனை சமன்.. ரொனால்டோவை முந்தி அதகளப்படுத்தும் பிரான்ஸின் இளம்வீரர் !

1959-ஆம் ஆண்டில் பீலே, 1978-ஆம் ஆண்டில் கெம்பஸ் , 2014-ஆம் ஆண்டில் ஜெம்ஸ் ரோட்ரிகிஸ் ஆகியோர் ஒரே உலகக்கோப்பை தொடரில் 6 கோல் அடித்து அதிக கோல்கள் அடித்த வீரர்கள் பட்டியலில் இடம்பெற்றுள்ளனர். ஆனால் கிலியன் எம்ப்பாபே தற்போது 5 கோல் அடித்துள்ள நிலையில் இன்னும் 2 கோல் அடித்தால் ஒரு உலகக்கோப்பை தொடரில் அதிக கோல் அடித்தவர் என்ற உலகசாதனையை படைப்பார்.

அதேநேரம் நேற்று நடைபெற்ற மற்றொரு நாக் அவுட் சுற்று போட்டியில் இங்கிலாந்து அணி 3-0 என்ற கணக்கில் செனக்கல் அணியை வீழ்த்தி காலிறுதிக்கு முன்னேறியது. காலிறுதியில் பிரான்ஸ் - இங்கிலாந்து அணிகள் மோதவுள்ள நிலையில் இறுதிப்போட்டிக்கு இணையாக இந்த போட்டி எதிர்பார்ப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

banner

Related Stories

Related Stories