இந்தியா

”ஜனநாயகத்தின் மீதான நேரடித் தாக்குதல்”.. மோடி அரசுக்கு எதிராக 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை!

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டட திறப்பு விழாவை புறக்கணிப்பதாக 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளன.

”ஜனநாயகத்தின் மீதான நேரடித் தாக்குதல்”.. மோடி அரசுக்கு எதிராக 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Updated on

ஜனநாயகத்தின் ஆன்மா பறிக்கப்பட்டுவிட்ட நிலையில் புதிய கட்டடத்திற்கு மதிப்பில்லை என கூறி புதிய நாடாளுமன்ற கட்டட திறப்பு விழாவை புறக்கணிப்பதாக காங்கிரஸ், தி.மு.க, சிபிஎம் உள்ளிட்ட 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளன.

அதன் விவரம் வருமாறு:-

குடியரசு தலைவர் திரௌபதி முர்மு முற்றிலுமாக ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டடத்தை தானே திறந்து வைக்கும் பிரதமர் மோடியின் முடிவு நமது ஜனநாயகத்தின் மீதான நேரடித் தாக்குதலாகும்.

குடியரசுத் தலைவர் இந்தியாவில் மாநிலத் தலைவர் மட்டுமல்ல, நாடாளுமன்றத்தின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியும் கூட. அவர் நாடாளுமன்றத்தை வரவழைத்து, முன்னுரை செய்து, உரையாற்றுகிறார். நாடாளுமன்றத்தின் சட்டம் அமலுக்கு வருவதற்கு அவர் ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும். சுருங்கச் சொன்னால் ஜனாதிபதி இல்லாமல் நாடாளுமன்றம் இயங்க முடியாது. ஆனால், அவர் இல்லாமலேயே புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டிடத்தை திறந்து வைக்க பிரதமர் முடிவு செய்துள்ளார்.

”ஜனநாயகத்தின் மீதான நேரடித் தாக்குதல்”.. மோடி அரசுக்கு எதிராக 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை!

இந்த கண்ணியமற்ற செயல் குடியரசு தலைவர் பதவியை அவமதிப்பதோடு, அரசியலமைப்பை மீறும் செயலாகும். நாட்டின் முதல் குடிமகனாக பழங்குடியினத்தைச் சேர்ந்த பெண் ஒருவர், தேர்ந்தெடுக்கப்படதன் நோக்கத்யே மோடி அரசு சீர்குலைத்துவிட்டது.

இந்திய மக்களின் பிரச்சினைகளை எழுப்பிய எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டு, இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டு, முடக்கி வைக்கப்பட்டுள்ளனர். புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டடம், இந்திய மக்களுடனோ அல்லது எம்.பி.க்களுடனோ கலந்தாலோசிக்காமல், கொரோனா தொற்றின் போது பெரும் செலவில் கட்டப்பட்டுள்ளது.

”ஜனநாயகத்தின் மீதான நேரடித் தாக்குதல்”.. மோடி அரசுக்கு எதிராக 19 எதிர்கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை!

நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து ஜனநாயகத்தின் ஆன்மா பறிக்கப்பட்டுவிட்ட நிலையில், புதிய கட்டடத்திற்கு மதிப்பில்லை. புதிய பாராளுமன்ற கட்டட திறப்பு விழாவை புறக்கணிக்க எங்களின் கூட்டு முடிவை அறிவிக்கிறோம். இந்த எதேச்சாதிகார பிரதமர் மற்றும் அவரது அரசாங்கத்திற்கு எதிராக தொடர்ந்து போராடுவோம். இவ்வாறு கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

காங்கிரஸ், தி.மு.க, ஆம் ஆத்மி, சிவசேனா (உத்தவ் தாக்கரே), சமாஜவாதி, சிபிஎம், சிபிஐ, ஜார்கண்ட் முக்திமோர்ச்சா, திரிணாமுல் காங்கிரஸ், ராஷ்டிரய ஜனதா தளம், கேரள காங்கிரஸ், விசிக, ராஷ்ட்ரிய லோக் தளம், ஐக்கிய ஜனதா தளம், தேசியவாத காங்கிரஸ், இந்திய யூனியன் முஸ்லிம் லீக், தேசிய மாநாட்டுக்கட்சி, மதிமுக, புரட்சிகர சோஷலிசக் கட்சி உள்ளிட்ட 19 கட்சிகள் கூட்டாக அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளன.

banner

Related Stories

Related Stories