உலகம்

எலான் மஸ்க்கால் ட்விட்டரிலிருந்து வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க திட்டம்: புதிய APP-ஐ அறிமுகப்படுத்தும் META

ட்விட்டரின் நீண்ட நாள் போட்டியாளரான மெட்டா நிறுவனம் Threads என்ற புதிய செயலியை அறிமுகப்படுத்தவுள்ளது.

எலான் மஸ்க்கால் ட்விட்டரிலிருந்து வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க திட்டம்: புதிய APP-ஐ அறிமுகப்படுத்தும் META
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
KL Reshma
Updated on

உலகின் பிரபலமான சமூக வலைத்தளமான ட்விட்டரை உலகின் முதல் பணக்காரரான எலான் மஸ்க் முழுமையாகக் கைப்பற்றப் போவதாகக் கூறப்பட்டு வந்த நிலையில், பல்வேறு சர்ச்சைகளுக்கு இடையே ஒருவழியாக ட்விட்டர் நிறுவனத்தின் உரிமையாளராக எலான் மஸ்க் ஆகியுள்ளார்.

ட்விட்டர் நிறுவனத்தின் உரிமையாளரான கையோடு ட்விட்டரில் தலைமை நிதி அதிகாரி நெட் சேகல், CEO பராக் அகர்வால் உள்ளிட்ட உயர் அதிகாரிகள் பலரையும் அடுத்தடுத்து பணி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.மேலும் கிட்டத்தட்ட 50 % ட்விட்டர் ஊழியர்களுக்கு பணிநீக்க செய்தி அனுப்பப்பட்டது. எலான் மஸ்க்கின் இந்த செயலுக்கு பல்வேறு தரப்பினர் கடும் கண்டனத்தை தெரிவித்தனர்.

எலான் மஸ்க்கால் ட்விட்டரிலிருந்து வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க திட்டம்: புதிய APP-ஐ அறிமுகப்படுத்தும் META

இதனிடையே ட்விட்டரை கைப்பற்றிய கையோடு இனி ட்விட்டரில் 'ப்ளூடிக்' பெற மாதம் இந்திய மதிப்பில் ரூ.719 சந்தா கட்ட வேண்டும் என எலான் மஸ்க் அறிவித்தார். அவரின் இந்த அறிவிப்புக்கும் எதிர்ப்பு எழுந்தது. ஆனாலும் தனது முடிவில் எலான் மஸ்க் பின்வாங்காமல் இருந்தார். தற்போதைய நிலையில், இந்த கட்டணவிதிப்பு அமல் படுத்தப்பட்டுள்ள நிலையில், பலரும் அதற்கான தொகையை செலுத்திவருகின்றனர்.

இதுதவிர ப்ளூடிக் முறையிலும் எலான் மஸ்க் மாற்றத்தை கொண்டுவந்தார். அதன்படி தனிநபர், தனியார் அமைப்புகளுக்கு ப்ளூ டிக், அரசியல் பிரமுகர்கள், அரசு சார்ந்த அமைப்புகளுக்கு சாம்பல் நிற டிக், தொழில் சார்ந்த நிறுவனங்களின் கணக்குகளுக்கு மஞ்சள் டிக் என அறிமுகப்படுத்தியுள்ளார்.

எலான் மஸ்க்கால் ட்விட்டரிலிருந்து வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க திட்டம்: புதிய APP-ஐ அறிமுகப்படுத்தும் META

இந்த நிலையில், தற்போது மற்றொரு மாற்றமாக ட்விட்டரில் இனி வெரிபைட் பயனர்கள் ஒரு நாளைக்கு 10,000 ட்விட்களை மட்டுமே பார்க்க முடியும் என்று எலான் மஸ்க் அறிவித்துள்ளார். இதுபோன்ற காரணங்களால் தற்போது ட்விட்டரை விட்டு பலர் வெளியேறி வருவதாக கூறப்பட்டது. இப்படி வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க ட்விட்டரின் போட்டி நிறுவனங்கள் பல தொடர்ந்து முயன்று வருகின்றன.

எலான் மஸ்க்கால் ட்விட்டரிலிருந்து வெளியேறும் பயனர்களை ஈர்க்க திட்டம்: புதிய APP-ஐ அறிமுகப்படுத்தும் META

அந்த வகையில், ட்விட்டரின் நீண்ட நாள் போட்டியாளரான மெட்டா நிறுவனம் Threads என்ற புதிய செயலியை அறிமுகப்படுத்தவுள்ளது. Threads செயலியை மெட்டா நிறுவனம் ஜூலை 6-ஆம் தேதி வெளியிடும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதே போல மெட்டா நிறுவனத்தின் மற்றொரு செயலியான இன்ஸ்டாகிராம் பயனர்கள் இந்த செயலியிலும் தங்களுக்குப் பிரியமான கணக்குகளை பின்தொடரலாம் என்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் உள்ள அதே பயனர் பெயரை (Username) வைத்திருக்கவும் அனுமதிக்கப்படும் என்று தகவல் வெளியாகியுள்ளது. இதனால் ட்விட்டர் தளத்துக்கு போட்டியாக Threads நிறுவனம் உருவாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

banner

Related Stories

Related Stories