தமிழ்நாடு

“3 குற்றவியல் சட்டங்களையும் தமிழ்நாடு அரசு எதிர்க்கிறது”: அமித்ஷாவுக்கு முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம்!

இந்தியத் தண்டனை சட்டங்களுக்குப் பதிலாக ஒன்றிய அரசு உருவாக்கியுள்ள மூன்று புதிய சட்டங்களை நிறுத்திவைக்க ஒன்றிய உள்துறை அமைச்சருக்கு, முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம் எழுதியுள்ளார்.

“3 குற்றவியல் சட்டங்களையும் தமிழ்நாடு அரசு எதிர்க்கிறது”: அமித்ஷாவுக்கு முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம்!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
Prem Kumar
Updated on

இந்திய அரசியலமைப்பின் 348 வது பிரிவை மீறும் வகையில் இந்தியத் தண்டனை சட்டங்களுக்குப் பதிலாக ஒன்றிய அரசு உருவாக்கியுள்ள மூன்று புதிய சட்டங்களை மறுபரிசீலனை செய்திடவும் அவற்றை நிறுத்திவைத்திடவும் ஒன்றிய உள்துறை அமைச்சருக்கு, முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம் எழுதியுள்ளார்.

இதுகுறித்து முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், “தற்போதுள்ள இந்திய தண்டனைச் சட்டம், 1860, குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டம், 1973 ஆகியவற்றை ரத்து செய்து ஒன்றிய அரசு இயற்றிய மூன்று புதிய குற்றவியல் சட்டங்களை அமல்படுத்துவதில் மாநிலம் எதிர்கொள்ளும் சில ஆட்சேபனைகள் மற்றும் சிக்கல்களை உங்கள் கவனத்திற்குக் கொண்டு வர விரும்புகிறேன். மற்றும் இந்திய ஆதாரச் சட்டம், 1872, 01.07.2024 முதல் நடைமுறைக்கு வர வாய்ப்புள்ளது.

மேற்கூறிய மூன்று சட்டங்களின் மாற்றீடு போதிய ஆலோசனைகள் மற்றும் ஆலோசனைகள் இன்றி அவசரமாகச் செய்யப்பட்டுள்ளது. இந்தச் சட்டங்கள் இந்திய அரசியலமைப்பின் கூட்டுப் பட்டியல் III-க்குள் அடங்கும், எனவே மாநில அரசுடன் விரிவான ஆலோசனை நடத்தப்பட்டிருக்க வேண்டும்.

“3 குற்றவியல் சட்டங்களையும் தமிழ்நாடு அரசு எதிர்க்கிறது”: அமித்ஷாவுக்கு முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம்!

மாநிலங்களுக்கு தங்கள் கருத்துக்களை தெரிவிக்க போதிய அவகாசம் வழங்கப்படாததால், எதிர்க்கட்சிகள் பங்கேற்காமல் புதிய சட்டங்கள் நாடாளுமன்றத்தில் நிறைவேற்றப்பட்டன.

பாரதிய நியாயா சன்ஹிதா ( BNS), 2023; பாரதிய நாக்ரிக் சுரக்ஷா சன்ஹிதா (பிஎன்எஸ்எஸ்), 2023; பாரதிய சாக்ஷ்யா ஆதினியம் (பிஎஸ்ஏ), 2023 ஆகிய மூன்றுங்களும் சமஸ்கிருதத்தில் பெயரிடப்பட்டுள்ளன, இது இந்திய அரசியலமைப்பின் 348 வது பிரிவை தெளிவாக மீறுகிறது. பாராளுமன்றத்தால் நிறைவேற்றப்படும் அனைத்து சட்டங்களும் ஆங்கிலத்தில் இருப்பது கட்டாயமாகும்.

கூடுதலாக, இந்தச் சட்டங்களில் சில அடிப்படைப் பிழைகள் உள்ளன. உதாரணமாக, பாரதியவின் பிரிவு 103 நியாயா சன்ஹிதா (BNS)க்கு இரண்டு வெவ்வேறு வகை கொலைகளுக்கு இரண்டு உட்பிரிவுகள் உள்ளன ஆனால் இவை இரண்டும் ஒரே தண்டனையைக் கொண்டுள்ளது.

BNS-ல் இன்னும் சில விதிகள் உள்ளன, அவை தெளிவற்ற அல்லது சுயமுரண்பாடானவை. மேலும், இந்த புதிய சட்டங்களை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கு கல்வி நிறுவனங்களுடன் கலந்துரையாடல் மற்றும் Law College மாணவர்களுக்கான பாடத்திட்டத்தை திருத்துவதற்கு போதுமான நேரம் தேவைப்படும்.

“3 குற்றவியல் சட்டங்களையும் தமிழ்நாடு அரசு எதிர்க்கிறது”: அமித்ஷாவுக்கு முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம்!

பங்குதாரர் துறைகளுக்கான திறன் மேம்பாடு மற்றும் பிற தொழில்நுட்பத் தேவைகள் அதாவது, நீதித்துறை, காவல்துறை, சிறைச்சாலைகள், வழக்கு விசாரணை மற்றும் தடயவியல் ஆகியவற்றிற்கு போதுமான ஆதாரங்களும் நேரமும் தேவை.

அவசரமாகச் செய்ய முடியாத தொடர்புடைய துறைகளுடன் கலந்தாலோசித்து, புதிய விதிகளை உருவாக்குவதும், தற்போதுள்ள படிவங்கள் மற்றும் செயல்பாட்டு நடைமுறைகளைத் திருத்துவதும் கட்டாயமாகும்.

மேற்கூறியவற்றின் அடிப்படையில், அனைத்து மாநிலங்கள் மற்றும் பிற முக்கிய அமைப்புகளின் கருத்துக்களைக் கவனத்தில் கொண்டு புதிய சட்டங்களை மறுபரிசீலனை செய்து, ஏற்கனவே அறிவிக்கப்பட்ட மேற்கூறிய சட்டங்களை நிறுத்தி வைக்குமாறு ஒன்றிய அரசைக் கேட்டுக்கொள்கிறேன்.” எனத் தெரிவித்துள்ளார்.

banner

Related Stories

Related Stories