உணர்வோசை

அன்றும்... இன்றும்... என்றும் பெரியார்! - #HBDPeriyar143

தமிழ்நாட்டில் தோழர் என்ற வார்த்தையை முதன்முதலில் அறிமுகப்படுத்தி, கழகத் தோழர்களே… என்று அழைக்கவும் தொடங்கி பொதுவுடமை சிந்தனைகளை வளர்த்தவர் தந்தை பெரியார்.

அன்றும்... இன்றும்... என்றும் பெரியார்! - #HBDPeriyar143
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
பி.என்.எஸ்.பாண்டியன்
Updated on

இந்திய துணைக்கண்டத்தில் என்றென்றும் ஒலிக்கப்பட்டுவரும் ஒரு பெருஞ்சொல் தந்தை பெரியார்.

தனக்கு எதிராக வீசப்பட்ட அத்தனை கணைகளையும் தாங்கிக் கொண்டு தமிழினத்திற்காக வாழ்நாள் முழுவதும் பாடுபட்ட தந்தை பெரியார் வாழ்ந்த வயது 94 ஆண்டுகள், 3 மாதங்கள், 7 நாட்கள்.

அவர் சுற்றுப் பயணம் செய்த தூரம் - 8,20,000 மைல்கள். இது பூமியின் சுற்றளவைப் போல் 33 மடங்கு. பெரியார் பங்கேற்ற நிகழ்ச்சிகள் 10,700. பெரியார் உரையாற்றிய நேரம் - 21,400 மணி நேரம். பெரியாரின் சொற்பொழிவுகளை பதிவுசெய்து ஒலிபரப்பினால் - 2 ஆண்டுகள் 5 மாதங்கள் 11 நாள்கள் தொடர்ந்து ஒலிக்கும்.

தமிழ்நாடு பெரியார் மண். திராவிடக் கொள்கையின் சங்கநாதம் தந்தை பெரியார்.

ஜாதியையும், மதத்தையும் ஒழித்து நாத்திகனாக, மானமும் அறிவும் உள்ள சுயமரியாதைக்காரர்களாக தமிழர்கள் வாழ பிரசாரம் செய்தவர் தந்தை பெரியார். தம் பெயருக்கு பின்னால் போட்டிருந்த ஜாதி பட்டத்தை பெரியாரும் தூக்கி எறிந்தார். அவரை பின்பற்றியோரும் தூக்கி எறிந்தனர். இதை தாம் நடத்தி வந்த குடி அரசு ஏட்டில் சாதிப் பட்டத்தைத் துறந்தவர்கள் என பதிவும் செய்தார்.

சமூகத்தின் சரிபாதி பெண்கள் சுதந்திரமாக வாழ வேண்டும் என குரல் கொடுத்தார். 1929-ம் ஆண்டு செங்கல்பட்டில் முதலாவது சுயமரியாதை மாகாண மாநாடு நடைபெற்றது. பெண்களுக்கு சொத்தில் சமபங்கு உள்ளிட்ட புரட்சிகர தீர்மானங்களை அம்மாநாட்டில் நிறைவேற்றினார். அன்றைய சென்னை மாகாணத்தில் நீதிக்கட்சியும் சுயமரியாதை இயக்கமும் இரட்டை குழல் துப்பாக்கிகளாக செயல்பட்டன. அரசாங்கத்தில் இருந்த நீதிக்கட்சி மூலமாக இடஒதுக்கீடு, கோவில் நுழைவு என சாத்தியமான அத்தனையையும் சாத்தியப்படுத்தினார் தந்தை பெரியார். அதுவரை ஒடுக்கப்பட்டிருந்த பெரும்பான்மை மக்கள் தங்களது சமூக விடுதலைக்கான பயணத்தில் மானமும் அறிவும் உள்ளவர்களாக பெரியாரின் தலைமையை ஏற்றனர்.

அன்றும்... இன்றும்... என்றும் பெரியார்! - #HBDPeriyar143

ஈ.வே.ராமசாமி என்று அறியப்பட்டவருக்கு பெரியார் என்ற பட்டத்தை அளித்தவர்கள் பெண்கள்.

ஆண்களுக்கு இணையாக பெண்களும் பெரியார் இயக்கத்தில் சமமாக பங்காற்றினார். குடும்பம் குடும்பமாக தந்தை பெரியாரை ஏற்று அவர் வழியை பின்பற்றினர். ஒருகட்டத்தில் தந்தை பெரியார் நீதிக்கட்சியின் தலைவரானார்.

1938-ம் ஆண்டு முதலாவது இந்தி ஆதிக்க எதிர்ப்பு போர் தமிழ் மண்ணில் நடக்கிறது. தந்தை பெரியார் தலைமை வகிக்கிறார். தந்தை பெரியாரின் தளபதியாக களமாடியவர் பேரறிஞர் அண்ணா.

தாளமுத்து. நடராசன் ஆகியோர் இந்தி எதிர்ப்பு போராட்டத்தில் முதல் களப் பலியாயினர். ஆண்களும் பெண்களும் பெருந்திரளாக இந்தி எதிர்ப்பு போரில் பங்கேற்றனர். அந்த இந்தி எதிர்ப்புப் போரில்தான்…. ஓடி வந்த இந்திப் பெண்ணே கேள்; நீ தேடி வந்த கோழையுள்ள நாடு இதல்லவே என 13 வயது சிறுவனாக முழங்கியவர் முத்தமிழறிஞர் கலைஞர். இப்படித்தான் பெரியார் தலைமையில் ஒட்டுமொத்த தமிழகமே அணிதிரண்டது.

இந்தி எதிர்ப்புக்கு வித்திட்ட நீதிக்கட்சிதான் 1944-ம் ஆண்டு திராவிடர் கழகமானது. கல்வி, வேலைவாய்ப்பில் ஜாதி எண்ணிக்கையில் பிரதிநிதித்துவம்- வகுப்பு வாரி பிரதிநிதித்துவம் என்பதும் ஜாதிய கட்டமைப்பை தகர்க்க அதைத் தாங்கிப் பிடிக்கிற அத்தனையையும் தகர்ப்பதும் திராவிட பேரியக்கத்தின் அடிநாதமாக இருந்தது. தந்தை பெரியாரின் திராவிடர் இயக்கம் தலையெடுத்த பின்னர்தான் இடுப்பில் துண்டை கட்டிக் கொண்டு கூழை கும்பிடு போட்டுக்கொண்டிருந்த சமூகங்கள் தோளிலே துண்டைப் போட்டு வலம் வரத் தொடங்கினர்.

இன்றைய தினம் தந்தை பெரியார் பிறந்து 143 ஆண்டுகள் ஆகியும் அவரது கொள்கையால்…. அவர் தமிழ்நாட்டிற்கு மட்டுமல்ல… இந்தியாவுக்கே இன்றளவும் தேவைப்படுகிறார்.

தமிழன் தலைநிமிர அடிப்படை கல்வியும், பொதுஅறிவும், மூடநம்பிக்கை ஒழிப்பும்தான் என்று தன் வாழ்நாளெல்லாம் ஓங்கி ஒலித்தவர் தந்தை பெரியார்.

கண்மூடி பழக்கமெல்லாம் மண்மூடிப் போனால்தான் தமிழன் வாழ்வு மலரும் என்று உரக்கச்சொன்னார் திராவிடப் பெருந்தலைவர் தந்தை பெரியார்.

இந்திய தேச விடுதலைக்கு முன்னரே தனித்தமிழ்நாடு முழக்கத்தை முன்னெடுத்தவர் தந்தை பெரியார். அவருடைய சிந்தனைகள் காலத்திற்கும் பொருந்துபவை.

இந்திய அரசியல் சாசனத்தில் முதலாவது திருத்தமாக இடஒதுக்கீட்டை இடம்பெறச் செய்தவர் தந்தை பெரியார். இதற்காக அவர் நடத்திய போராட்டங்கள், தியாகங்கள் ஏராளம். அந்த இடஒதுக்கீடுதான் இன்று தமிழினமே கல்வியின் முன்னோடிகளாக இருக்க அடிப்படை. அதனால்தான் தமிழினம் அவரை தந்தை பெரியார் என்று உள்ளன்போடு… உணர்ச்சிப்பெருக்கோடு கொண்டாடி வருகிறது.

அன்றும்... இன்றும்... என்றும் பெரியார்! - #HBDPeriyar143

பெண்கள், ஆண்களைப் போன்று துணிவாக நடந்து கொள்ளவேண்டும். பெண்கள் தனியாக வாழமுடியும்; எதையும் சாதிக்க முடியும் என்கின்ற நிலையில் வாழ வேண்டும். சுதந்திரமாக, கவலையற்று வாழ, தொல்லையற்று வாழ, அறிவைக் கொண்டு சிந்தித்து, அதன்படி நடந்துகொள்ள வேண்டும்” பெண் ஏன் அடிமையானாள் என்ற புத்தகத்தில் எடுத்துரைக்கிறார் தந்தை பெரியார். சமூக வலைத்தளங்களில் பெரியாரை பெண்ணினம் கொண்டாடக் காரணம் அவரது பெண்ணிய சிந்தனைகளே.

மனிதனுக்கு மனிதன் ஏற்றத்தாழ்வு இல்லை என்பதும் ஆணும் பெண்ணும் சரிநிகர் சமாணம் என்பதும் தந்தை பெரியாரின் அடிப்படைக் கொள்கைகள் ஆகும். சாதி ஒழிப்பும், பெண் அடிமைத்தனம் ஒழிப்பும் தான் அவரது இலக்குகளாக இருந்திருக்கின்றன. பெரியார் போட்ட அடித்தளத்தால் தான், இன்று தேசிய அளவில் சமூகநீதிக் கருத்துக்கள் விதைக்கப்பட்டுள்ளன.

ரஷியாவுக்குப் பயணம் சென்று வந்த பிறகு பொதுவுடமைக் கொள்கைகளில் அவருக்கு ஈடுபாடு ஏற்பட்டது. உலக கம்யூனிஸ்டுகளின் முதல் ஆவணமான கம்யூனிஸ்டு கட்சி அறிக்கை என்ற புத்தகத்தை தமிழில் முதன் முதலில் மொழி பெயர்த்துப் பதிப்பித்தவர் பெரியார். தமது கருத்துகளைப் பரப்ப 'குடியரசு' முதற்கொண்டு பல பத்திரிகைகளையும் நடத்தியவர் பெரியார்.

தமிழ்நாட்டில் தோழர் என்ற வார்த்தையை முதன்முதலில் அறிமுகப்படுத்தி, கழகத் தோழர்களே… என்று அழைக்கவும் தொடங்கி பொதுவுடமை சிந்தனைகளை வளர்த்தவர் தந்தை பெரியார்.

தந்தை பெரியாரின் மொழியுணர்வு, எழுத்து சீர்திருத்தங்கள் தமிழுக்கு அவர் அளித்த கொடை.

தந்தை பெரியார் இன்றும் தேவைப்படுகிறார். அவரது சமூகநீதிச் சிந்தனைகளும்.. பெண்ணிய சிந்தனைகளும்.. பகுத்தறிவு முழக்கங்களும் நவீனயுகமான இணைய உலகில் பெரும் வரவேற்பை பெற்று,,, தந்தை பெரியாரின் தேவையை உணர்த்தப்பட்டுக் கொண்டே இருக்கிறது.

தமது பிரசாரங்களில் தாம் சொல்வதாலேயே ஒரு கருத்தை ஏற்கவேண்டியதில்ல என்றும், சிந்தித்துப் பார்த்து அவரவர் கருத்துக்கு சரியெனப் படுகிறவற்றை மட்டுமே ஏற்றால் போதுமென்றும் வாதிட்டவர் தந்தை பெரியார்.

திராவிட இயக்கத்தின் முன்னோடி… திராவிட முன்னேற்றக் கழக ஆட்சியின் வழிகாட்டி தந்தை பெரியார் பிறந்தநாள் சமூகநீதி நாளாக கொண்டாடப்படும் என்று சாதனை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் சட்டமன்றத்தில் அறிவித்து தமிழ்நாட்டின் வரலாற்றில் இடம்பெற்றுள்ளார்.

தந்தை பெரியார் பிறந்தநாளான செப்டம்பர் 17 ஆம் தேதி சமூகநீதிநாள். ஆம், தமிழினத்தின் விடியலான தந்தை பெரியாருக்கு மகுடம் சூட்டியிருக்கிறார் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின்.

அன்றும்... இன்றும்... என்றும் பெரியார்! - #HBDPeriyar143
DELL

தந்தை பெரியாரின் பிறந்தநாளை சமூகநீதி நாளாக அறிவித்துள்ள முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் அவர்களுக்கு, திராவிடர் கழகத் தலைவர் கி.வீரமணி தெரிவித்துள்ள நன்றி அறிவிப்பில், முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் தலைமையில் அமைந்த இந்த ஆட்சி மகுடம் - மாணிக்கக் கற்கள் பொருத்தப்பட்ட ஒளிவீசும் மகுடமாக சமூகநீதி பிரகடனத்தைச் செய்துள்ளது.

இது காலம் காலமாக நின்று பேசும் வரலாற்றுக் கல்வெட்டாக, சிலாசாசனமாக ஒளிவீசப் போகிறது, போகிறது! நமது முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் இனி என்றும் ‘சமூக நீதிக்கான சரித்திர நாயகர்’ என்றழைக்கப்பட வேண்டியது - வரலாற்றின், காலத்தின் கட்டளை! எனக் கூறிப்பிட்டுள்ளார்.

ஆம்… தந்தை பெரியாரின் சமூகநீதிக் கொள்கைகளை வென்றெடுக்கும், முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் சமூக நீதிக்கான சரித்திர நாயகர்தான்.

பெரியார் விரும்பிய சமூகநீதி ஆட்சியையும், பேரறிஞர் அண்ணாவின் லட்சிய ஆட்சியையும், முத்தமிழறிஞர் கலைஞரின் சாதனை ஆட்சியையும் தந்து கொண்டிருக்கிறார் சாதனை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின்.

முத்துவேல் கருணாநிதி ஸ்டாலின் என்பது பெயர் அல்ல. அதுஒரு பெருஞ்செயல்.

தந்தை பெரியாரின் பிறந்தநாள் வெறுமனே சமூகநீதி நாள் மட்டும் என்று அறிவித்துவிடவில்லை. செப்டம்பர் 17ந் தேதி சமூகநீதி நாள் உறுதியேற்பையும் அரசாணையாக வெளியிட்டுள்ளது கழக அரசு.

சாதிய ஏற்றத்தாழ்வுகள், தீண்டாமை கொடுமைகளை மத வேறுபாடுகளை உதறித்தள்ளி, பெண்களை சமநிலையில் மதிக்கும் கொள்கையை உருவாக்கிய தந்தை பெரியார் பிறந்ததினமான செப்டம்பர் 17-ம் தேதி அன்று ஆண்டுதோறும் தலைமைச் செயலகம் தொடங்கி அனைத்து அரசு அலுவலகங்களிலும் ''சமூக நீதி நாள்'' உறுதிமொழியை எடுத்துக்கொள்ளும் விதமாக பின்வரும் உறுதிமொழியை அனுசரிக்க முடிவுசெய்து கழக அரசு ஆணையிட்டுள்ளது.

''பிறப்பொக்கும் எல்லா உயிர்க்கும் என்ற அன்பு நெறியும் -

யாதும் ஊரே யாவரும் கேளீர் என்ற பன்பு நெறியும்

எனது வாழ்வியல் வழிமுறையாகக் கடைப்பிடிப்பேன் !

சுயமரியாதை ஆளுமைத் திறனும் -பகுத்தறிவுக் கூர்மை பார்வையும் கொண்டதாக எனது செயல்பாடுகள் அமையும்..!

சமத்துவம் , சகோதரத்துவம், சமதர்மம், ஆகிய கொள்கைகளுக்காக என்னை நான் ஒப்படைத்துக் கொள்வேன்..!

மானுடப் பற்றும் மனிதாபிமானமும் ஒன்றே எனது இரத்த ஓட்டமாக அமையும்..!

சமூகநீதியையே அடித்தளமாக கொண்ட சமுதாயம் அமைக்கும் எனது பயணம் தொடர இந்த நாளில் உறுதியேற்கிறேன்..!''

இந்த உறுதிமொழியை ஒவ்வொரு திராவிடத் திருமகன்களும் இனி ஏற்பார்கள். தந்தை பெரியார் என்றென்றும் ஒவ்வொரு தமிழனின் இதயத்திலும் வீற்றிருப்பார்.

ஓங்குக தந்தை பெரியார் புகழ்!. வாழ்க சமூகநீதிக்கான சரித்திர நாயகர் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின்!!.

- பி.என்.எஸ்.பாண்டியன்

Related Stories

Related Stories