தமிழ்நாடு

இரவு நேர பயணத்தில் நிறைமாத கர்ப்பிணிக்கு உடல்நல பாதிப்பு... கைகொடுத்த தமிழ்நாடு அரசு சுகாதார கட்டமைப்பு!

இரவு நேர இரயில் பயணத்தில் நிறைமாத கர்ப்பிணிக்கு திடீரென உடல்நல பாதிப்பு ஏற்பட்ட நிலையில், தமிழ்நாடு அரசு சுகாதார கட்டமைப்பு சிறப்பாக செயல்பட்டு தாய் - சேய் உயிரை காப்பற்றியுள்ளது.

இரவு நேர பயணத்தில் நிறைமாத கர்ப்பிணிக்கு உடல்நல பாதிப்பு... கைகொடுத்த தமிழ்நாடு அரசு சுகாதார கட்டமைப்பு!
  • Twitter
  • Facebook
  • WhatsApp
KL Reshma
Updated on

ஷியாமளா தேவி (33) என்ற பெண் சென்னையில் வசித்து வருகிறார். இவர் தற்போது நிறைமாத கர்ப்பிணியாக இருக்கும் நிலையில், திருவாரூரில் இருக்கும் தனது தாய் வீட்டுக்கு செல்ல நேற்று (29.02.2024) இரயில் பயணம் மேற்கொண்டுள்ளார். அப்போது இவருக்கு திடீரென உடல்நல பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. இதையடுத்து இரயில்வே ஊழியர்கள், செவிலியர்கள், 108 ஆம்புலன்ஸ் பணியாளர்கள் என அனைவரும் விரைந்து செயல்பட்டு அவரது உயிரை காப்பாற்றியுள்ளனர்.

தற்போது அவருக்கு பிரசவம் பார்க்கப்பட்டு குழந்தை பிறந்துள்ளது. தாயும் சேயும் நலமுடன் உள்ளனர். இந்த நிகழ்வு குறித்து தமிழ்நாடு சுகாதாரத் துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் நெகிழ்ச்சியாக தெரிவித்ததோடு, குழுவுக்கு வாழ்த்தும் தெரிவித்துள்ளார்.

இதுகுறித்து அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் சமூக வலைதள பதிவு பின்வருமாறு:

“29.2.24 : அதிகாலை 1 மணி... மாவட்ட தலைமை மருத்துவமனை கடலூர். ஷியாமளா தேவி (33). G3 P1 L1 A1 முந்தைய lscs// கர்ப்பத்தின் உயர் இரத்த அழுத்த நோய். LCB 9 ஆண்டுகள்.// கர்ப்ப காலம் 36 வாரங்கள் (நிறைமாதம்)

சென்னையில் உள்ள ஒரு தனியார் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வந்தார். அவர் 3 நாட்களுக்கு முன்பு உயர் இரத்த அழுத்த மருந்துகளை உட்கொள்ளத் தொடங்கினார். பிரசவத்திற்காக திருவாரூரில் உள்ள அவரது தாய் வீட்டிற்கு கணவர் மற்றும் 9 வயது மகனுடன் சென்னையில் இருந்து திருவாரூருக்கு ரயிலில் பயணம் செய்தார்.

இரவு நேர பயணத்தில் நிறைமாத கர்ப்பிணிக்கு உடல்நல பாதிப்பு... கைகொடுத்த தமிழ்நாடு அரசு சுகாதார கட்டமைப்பு!

ரயில் விழுப்புரத்திற்கு அருகில் வரும்போது தாய்க்கு வலிப்புத்தாக்கங்களை உருவாக்கியது. தாய்க்கு சுயநினைவு திரும்பியது. ரயில் விழுப்புரத்தில் நிறுத்தப்பட்டது. தாய்க்கு ரயிலில் வலிப்புத்தாக்கத்தின் மேலும் 1 அத்தியாயம் இருந்தது. தாய் சுயநினைவை மீட்டெடுத்தார். TTR மற்றும் பயணி ஒருவர் 108-க்கு போன் செய்து, திருப்பாதிரிப்புலியூர் ஸ்டேஷனுக்கு வருமாறு கூறினர்.

தாய்க்கு வலிப்புத்தாக்கங்களின் மற்றொரு அத்தியாயம் இருந்தது. அவர் சுயநினைவை மீட்கவில்லை. 108 கடலூர் திருப்பாபுலியூர் ரயில் நிலையத்தில் காத்திருந்தது. மிகுந்த சிரமத்துடன், தாய் பெட்டியிலிருந்து ஸ்ட்ரெச்சருக்கு மாற்றப்பட்டு ஆம்புலன்ஸுக்கு மாற்றப்பட்டது. தாய் ஆம்புலன்ஸில் 4 வது தடவையாக வலிப்பு இருந்தது. சிறுநீர் அடங்காமை ஏற்பட்டது. ஆம்புலன்ஸ் கடலூர் GH பிரசவ வார்டு அடைந்ததும், கர்ப்பிணியை உள்ளே மாற்றினார்கள்.

நன்கு பயிற்சி பெற்ற Eclampsia resuscitation குழு செயலில் இறங்கியது. புத்துயிர் பெற்றது. MgSo4 தொடங்கியது. வந்த 30 நிமிடங்களில், தாய் OTக்கு மாற்றப்பட்டார். தியானேஷ் (ஷியாமளாவின் 9 வயது மகன்) தன் தாயைப் பார்த்து இலையைப் போல் ஆடிக்கொண்டிருந்தான். செவிலியர்கள் குழு அவருக்கு உணர்ச்சிபூர்வமான ஆதரவை வழங்கியது.

CNS பிரச்னைகள் ஏற்பட்டால், தாய் JIPMER-க்கு மாற்றப்படலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது. டாக்டர்.பாஸ்கரன் மயக்க மருந்து நிபுணர் மற்றும் அவரது PG குழு GA இன் கீழ், டாக்டர்.பரமேஸ்வரி OG மற்றும் அவரது குழுவினர் மீண்டும் LSCS ஐ முடித்தனர் .atonic PPH மருத்துவ ரீதியாக கட்டுப்படுத்தப்பட்டது. NICU குழு குறைப்பிரசவத்தில் பிறந்த குழந்தையை எடுத்துக்கொண்டது.

தியானேஷ் என்ற சிறுவனுக்கு ஒரு தங்கை இருப்பது பெருமையாக இருந்தது. தாயும் குழந்தையும் நலம். காலையில் உறவினர்கள் வந்தனர். 2 மணி நேரம் தாமதம் ஏற்பட்டிருந்தால் (திருவாரூர் சென்றடைய) அல்லது

108 மற்றும் நன்கு பொருத்தப்பட்ட GH இன் நன்கு ஒருங்கிணைந்த அமைப்பு இல்லை என்றால், குடும்பம் தாயை இழந்திருக்கும். 108 குழுவிற்கு பாராட்டுக்கள். பிரச வார்டு செவிலியர் குழு மற்றும் மருத்துவர்கள் குழுவிற்கு பாராட்டுக்கள் மற்றும் மனமார்ந்த வாழ்த்துகள்.”

banner

Related Stories

Related Stories